ใครขับรถไปใต้ระวัง...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย zombieuster, 20 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    โหลดไปดูได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2007
  2. zombieuster

156
    2
    0
    รูปไม่ขึ้น.....ทำงัยเนี่ย.
    .

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม....

4. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    ให้ดูอารายครับ งง

5. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    งงคับ

6. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    อ้าวพี่ โอ๋ มาโพสให้ครบ สิ พี่ ....อยากรู้....คับ

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สงสัยแกจามาววววววววววว ค้าง..............อิอิ

8. zombieuster

156
    2
    0
    ทิ้งเมลล์ไว้หน่อยจะส่งไปให้....ไม่รุว่าเอารูปขึ้นเยอะๆๆทำงัย55555+

9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :confused::confused::confused::confused::confused:

10. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม.....งงๆๆๆ

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    วันนี้เจอพี่แกแล้ว เมาจริงๆ อิอิ อ่าพี่เขาบอกว่าคันนี้คว่ำเละเลยรอดูรูปครับ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อือ......อิอิ..

14. zombieuster

156
    2
    0
    มาแล้ว ทีละรูปจุดเกิดเหตุคือ บริเวณ โค้งสายชล ซึ่งเป็นโค้งสุดท้าย ก่อนถึงศาลพ่อตาหินช้าง

15. zombieuster

156
    2
    0
    ซึ่งก่อนที่จะมาถึงโค้งนี้ ผมได้ขับเร็วมาโดยตลอด (150+) เนื่องจากเป็นเส้นทางตรงยาว
    แต่เมื่อเข้าบริเวณโค้ง ผมได้ชลอรถเพื่อประคองรถเข้าโค้ง ความเร็วช่วงก่อนถึงโค้งประมาณ 80-90 km/h
    โดยในจังหวะที่อยู่กลางโค้ง ผมเห็นว่าโค้งยังอีกยาว(ยาวกว่าที่คิด) และความเร็วของรถผมก็เริ่มตก จึงเร่งเครื่องมาที่ความเร็วประมาณ 100 km/h เพื่อหนีโค้ง

16. zombieuster

156
    2
    0
    ทันใดนั้น จังหวะที่กำลังจะออกจากโค้ง ท้ายรถผมเกิดปัดไปทางซ้ายโดยไม่ทราบสาเหตุ
    รถผมเริ่มเสียหลัก และหน้ารถผมเริ่มทิ่มลงคูข้างทาง
    ซึ่งผมได้พยามเหยียบเบรค และหมุนพวงมาลัยเพื่อประคองรถ แต่รถรถสะบัดแรงจนไม่สามารถประคองรถได้
    ทำให้รถผมปัดลงข้างทางในลักษณะ ที่ไม่สามารถควบคุมรถได้ โดยการคว่ำ จากคำบอกเล่าของผู้เห็นเหตุการณ์ เล่าว่า
    รถผมลงคูในลักษณะ ใช้ข้างรถลง (เหมือนรถดริฟ)
    และหน้ารถได้ทิ่มลงไปในคู ทำให้ท้ายรถสบัด และพลิกคว่ำประมาณ2รอบ จนไปหยุดอยู่ที่ขอบกั้นทางของอีกฝั่ง

17. zombieuster

156
    2
    0
  18. zombieuster

156
    2
    0
    หลังจากนั้น หน่วยกู้ภัยและตำรวจก็มาถึง ผมจึงได้ถามตำแหน่งที่อยู่ปัจจุบัน เพื่อแจ้งบริษัทประกัน
    ระหว่างรอประกัน พี่พนักงานกู้ภัยเล่าว่า รถที่เข้าโค้งนี้ ถ้าไม่ส่ายลงคู ก็ชนกัน บ่อยมาก
    โค้งนี้จึงถูกเรียกว่า โค้งสายชล
    บางครั้ง ตกลงข้างทาง 4คัน รวดก็มี

โดยสาเหตุหลักคือ ถนนลื่น ยิ่งหลังฝนตก อันตรายมาก
    และเนื่องจากมีรถบรรทุกวิ่งบ่อย จึงมีการยุบตัวของผิวถนน โดยเฉพาะ ในช่วงปลายโค้ง
    หากคนไม่ชำนาญเส้นทาง มักคิดว่าเป็นโค้งกว้างๆธรรมดา จึงค่อนข้างขับกันเร็ว
    จนมาเจอกับจุดที่ถนนลื่น หรือ ตกรอยผิวถนน ทำให้รถกระเด้งตัวตอนออกจากโค้ง ท้ายรถจึงปัด

19. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
  20. zombieuster

156
    2
    0
    บีบีคลับ ใคร ผ่านไปมาทางนี้บ่อยๆๆก็ระวังให้มากๆๆนะครับ เอามาให้ดูนะครับ ก่าจะโหลดลงได้.....เฮ้อ นานโครต

21. new@nymph

12,042
    38
    0
    ขอบคุ
    ณครับและเสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ

22. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dช่วงนี้ฝนตกบ่อย...ขับรถด้วยความระมัดระวังกันนะคับพี่ๆ...:D:D

23. JON_TNT

JON_TNT New Member Privilege

231
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ เสียใจกับรถด้วยนะครับ คนขับไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว ถือว่าฟาดเคราะห์ ไป ช่วงนี้อุบัติเหตุเกิดบ่อยเมื่อวานเช้า รถเพื่อนผมจอดติดไฟแดงอยู่ดีๆ ยังโดนรถเบรกแตกมาจูบก้นซะงั้น

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

25. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ขอบคุณข้อมูลจากพี่โอ๋มากๆครับ และเสียใจกับเจ้าของรถด้วยครับ

26. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ๋ ที่มีเรื่องด่วนเตือนภัยมาเตือนครับ เสียใจกับเจ้าของรถด้วยนะครับ

27. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    น่ากัวๆ

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    กัวไรเสี่ยบาร์เจ็ด อิอิ

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ต้องระมัดระวังคับ .....
    ตรวจสอบรถให้ดีก่อนเดินทาง
    ขับรถอย่างไม่ประมาท
    ง่วงไม่ขับคับ แวะหลับในปั๊ม อิอิอิ.....

30. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อ้อ อย่าแวะหลับข้างทางด่วนนะครับ อันตราย .......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้