แก้ไม่จบ เรื่องเล็ก แต่สำคํญที่สุด ตอบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย AUDYMAN, 8 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AUDYMAN

AUDYMAN New Member Member

2
    0
    0
    เบรค ไม่คอยอยู่ครับ เป็นเบรคเดิม ๆ 1.เปลี่ยน หม้อล้ม เป็นชั้นครึ่งก็แล้ว 2. เจียรจานก็แล้ว 3. เปลี่ยนผ้าเบรค (ราคากลางๆๆ)+ไร่น้ำมันก็แล้ว *** เวลากดเบรค แบบกระทันหันเหมือนจะไม่อยู่เลย อยากได้แบบกดครั้งเดียว หัวทิ่มเลยครับ ช่วยแก้ปัญหาด้วย ยังไม่อย่ากเปลี่ยนดิส ขอขอบคุณมากกกครับพี่น้อง

2. nong 12v

nong 12v New Member Member

4
    0
    0
    ตอบครับ

คุณใช้เครื่องอะไรอยู่อะครับ ถ้าเป็นเครื่อง j หรือ rb ที่มีโบ ไงก็แนะนำให้เปลื่ยนเบรค ครับ เพราะของเดิมเอาไม่อยู่หรอกครับ r32 , r33 ครับ จบแน่

3. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ตามนั้นไหนๆก้อจาอยู่กันไปอีกนาน หุหุ

4. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เห็นด้วยคับ...รถผมใส่เจโบเบรกเดิม..กระทืบจนผ้าเบรกไหม้ก้อไม่อยู่ อิอิ

5. AUDYMAN

AUDYMAN New Member Member

2
    0
    0
    เบรคไม่อยู่ ใช้เครื่องเดิม 12 v.จริงๆครับ

เบรค ไม่คอยอยู่ครับ เป็นเบรคเดิม ๆ 1.เปลี่ยน หม้อล้ม เป็นชั้นครึ่งก็แล้ว 2. เจียรจานก็แล้ว 3. เปลี่ยนผ้าเบรค (ราคากลางๆๆ)+ไร่น้ำมันก็แล้ว *** เวลากดเบรค แบบกระทันหันเหมือนจะไม่อยู่เลย อยากได้แบบกดครั้งเดียว หัวทิ่มเลยครับ ช่วยแก้ปัญหาด้วย ยังไม่อย่ากเปลี่ยนดิส ขอขอบคุณมากกกครับพี่น้อง

6. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ไม่อยากเสียตังแยะ ถ้าเปลี่ยนแต่จานน่าจะดีขึ้นเพราะเส้นผ่านศูนย์กลางใหญ่ขึ้น พื้นที่ในการจับมากขึ้น ระยะเวลาการจับของผ้าเบลคกับจานจะนานขึ้นนิดนึง แต่ต้องแปลงอันที่จริงเปลี่ยนดิสสกายเฉพาะคู่หน้าก้อใด้นี่ครับประมาณ 3,000 ผมเคยเห็นคนโพสขาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ตุลาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้