สอบถามหน่อยครับ ฝาท้ายb14ผมดึงจากในรถเปิดไม่ออก ต้องใช้กุญแจไขจากฝาท้ายอย่างเดียว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tassanapan Somanandana, 21 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ ฝาท้ายb14ผมดึงจากในรถเปิดไม่ออก ต้องใช้กุญแจไขจากฝาท้ายอย่างเดียว ถึงจะเปิดออกครับ เกิดจากอะไรครับ

1. ไปดูสลักฝาท้ายที่ติดกับตัวรถ มันเลื่อนซ้าย-ขวาได้ แต่จำไม่ได้ว่าเลื่อนไปทางไหน ซ่าลองเลื่อนสลักกลับไปมาดูก่อน ว่าดึงสายสลิงได้ไหม ถ้าไม่ได้สายสลิงขาดแล้วมั้ง

2. สายดึงขาดปล่าวครับ!

3. ครับเด่วอาทิตหน้าให้พี่ปุ้มดู

4. กดล็อคค้างใว้หรือเปล่า ถ้าค้างใว้เอานิ้วสอดเข้าไปในรูดันขึ้น

5. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน

6. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    เพราะไปทำสีมาฮะ

7. Look Tao

Look Tao Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นคับ ทำเครื่องเสียงมา. ถอดเบาะขวา ดึงพรมออก ข้างขวา. ทีสายสลิงกับน๊อตอยู่ ใส่เข้าไป

8. สลิงทำงานครับพี่ๆ แต่ไปเปิดต้องใช้กุญแจไข

9. Chet Sabay

Chet Sabay Guest

0
    0
    0
    มันมีที่ล็อก ให้เปิดได้เฉพาะกุญแจครับ เป็นแบบเลื่อนขึ้นลง อยู่ที่ตัวถังรถครับ

10. ตรงไหนครับ ฝาท้ายนะครับ ขอรูปหน่อยครับ

11. ใช่คับมันมีที่ล็อคนะผมก็เคยเป็นหาตั้งนานมันจะมีรูเอานิ้วสอดเข้าไปดันขึ้น

12. ฝนตกอยู่ถ้างั้นจะถ่ายรูปไปให้ดู

13. ยังไงถ้าฝนหยุดแล้วรบกวนขอดูรูปตำแหน่งด้วยครับ

14. ขอบคุณครับ

15. ้เอานิ้วดันขึ้นลง ลองดู

16. เปิดฝากระโปรงท้ายขึ้น แล้วก็เอานิ้วสอดเข้วไปถ้าเป็นแบบผม

ครับพี่ ขอบคุณมากๆเรยครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้