หม้อน้ำ P11 รั่วค้าบ เบิกศูนย์หมื่นสอง มีทางเลือกอื่นมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 21 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    พอดีว่า หม้อน้ำเริ่มจะรั่วแล้ว ตรงด้านบนๆ อ่าคับ

ของศูนย์ 12000 บาท แพงจริง ๆ คับ อยากทราบว่าพอจะมีทางเลือกอื่นรึป่าวคับ

ขอบคุณมากๆ ค้าบ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตีใหม่เป็นทองแดงคับ ลูกนึงน่าจะอยู่ที่ประมาณ 4,000 คับ
    ไม่งั้นก็ตีเป็นมิเนียมไปเลย ลูกนึงอยู่ประมาณ 6,000 คับ
    ไม่งั้นก็หามือสองเชียงกง ลูกนึงอยู่ประมาณ 1,200 คับ

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เชียงกงน่าจะมีเยอะนะครับ....ของติดรถเป็นพลาสติก..ดีกว่าครับ

4. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ผมโดน หม้อ บางๆ ของ VVL ไป 4500 อ่ะ คับ ค่าโง่ + หาของไม่ได้ +กระแดะ ไม่ยอมเอา หม้อ ทองแดง + รถจอดที่อู่วิ่งไปไหนไม่ได้

แนะนำ เชียงกง คับ ราคา ไม่น่าเกิน 1500

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เชียงกงมีเพียบเลยครับ สวยๆ

6. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    พลาสติกฝามันรั่วแล้วซ่อมไม่ได้ แล้วมันดีกว่ายังไงคับ

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    น่าจะถูกดีคับ พี่น้อง

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เวลาเลือกของเซียงกงเลือกสภาพแจ่มๆนะคับ
    ไม่งั้นเด๋วก้อรั่วอีก

9. Thanatorn

Thanatorn New Member Member

44
    0
    0
    มีหน้าตัด Camino อยู่แถวเชียงกบางบอนนะ ครบๆไฟหน้า กันชน ตัดหมอก หม้อน้ำ แผงแอร์ ลองไปดูอะ ถกกว่าซื้อ หม้อน้ำจากศุนย์อีก

10. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ผมแนะนำว่าเบิกของใหม่เลยครับ ไม่ต้องศูนย์หรอกครับ ร้านอะไหล่ใหญ่ๆอย่างร้านบางไผ่ ผมเพิ่งเบิกมาเมื่อวันก่อน 2400 บาท ใส่เองด้วย เหลือเงินไว้กินขนมอีกนิดหน่อยครับ ใหม่แกะกล่อง มีรับประกันด้วย เสี่ยงทำไม ระบายความร้อนได้ดีเยี่ยมเลยครับ

11. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    ผมเช็คราคาของศูนย์มาวันก่อน ตั้ง 12000 ของคุณAnakhet ไมถูกจังเลย เป็นของแท้ตรงรุ่นหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ จะได้ไปสอบถามมั่ง ร้านบางไผ่ อยู่ไม่ไกลบ้านผมเท่าไหร่ด้วย

12. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    ถ้าใกล้บ้านก็ ไปถามเลยดิ คับ แล้วมาบอกด้วย คนอื่นจะได้มีทางเลือก

เอ....หรือ ว่า แบบของ NX ก็ ใส่กะเราได้

13. Tuck1

91
    0
    0
    คุณกิ๊ฟครับ ผมก้ออยากถามเหมือนกัน แต่มันไม่ได้ใกล้ขนาดเดินไปได้นะครับ ต้องขับรถไป สำคัญคือไม่ใช่ทางผ่านปกตินะครับ
    แล้วผมไม่แน่ใจว่าทางคุณ Anankhet แกไปซื้อที่สาขาเดียวกะผมหรือเปล่า เพราะบางไผ่อะไหล่ มีหลายสาขานะครับ และแต่ละสาขาคนรอซื้อของเยอะนะครับ ไม่ค่อยมีเวลาคุยรายละเอียดกะลูกค้าเท่าไหร่ เพราะร้านขายราคาไม่แรง แต่ผมว่าไม่น่าจะถูกกว่าวรจักรนะ

อันนี้เท่าที่มีประสบการณ์เคยไปซื้ออะไหล่กะเค้านะครับ

แต่เดี๋ยวต้องหาเวลาเหมาะ ๆ ไปถามดู แล้วเดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบละกันนะครับ

14. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    อิอิ นึกว่าใกล้ขนาด เดินไปได้ แหะแหะ

เคยไปแถวหน้า ม.สยามอ่ะ ขนาดฝนตกคนยังเต็มร้านเลย เพราะติดฝน 5555

แวะไปเมื่อไหร่ก็มาบอกละกันคับ

15. Tuck1

91
    0
    0
    ได้เลย สมาชิกด้วยกัน ช่วยเหลือ แบ่งปันกัน แต่ขอเวลาหน่อยนะครับ เดี๋ยวรีบมาแจ้งให้ทราบ
    เพราะรถผมก้อรั่วอยู่เหมือนกัน

16. Thampapon1

Thampapon1 Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำเทียบตรงรุ่น แต่ไม่แท้ศูนย์

อัพเดตมาจากเพื่อน ๆ กันนะครับว่าสอบถามราคาหม้อน้ำทางร้านบางไผ่ สุขุมวิท หม้อน้ำ R11 ตรงรุ่น แต่ไม่แท้ ราคา 2500 บาท
    รับประกัน 1 ปี ใหม่เอี่ยมอ่อง ท่านใดสนใจโทรสอบถามทางร้านได้นะครับ แต่ควรสั่งล่วงหน้า ครึ่งชั่วโมง ไม่งั้นรอนานครับ

17. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    เปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้วคับ

ตีใหม่ทองแดงลูก 4200 บาท (ที่ขอนแก่น)

ขอบคุณพี่ๆ มากคับ ที่ให้คำแนะนำ

^^

18. Tuck1

91
    0
    0
    เย็นใจไปอีกหนึ่ง เดี๋ยวตาเรามั่งและ ต้องรีบตามไปติด ๆ

19. BLACK_IMPUL

385
    1
    0
    น่าสนใจคับ รู้สึกว่าจะใช้กันได้กะ p11 ด้วยมั้ง อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้