กำลังคิดจะเปลี่ยนท่อไอเสีย B14 ไฟท้ายยาว ปี 97 GA16DNE ไม่ได้ติดแก๊สครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Saksithi Chompaisal, 25 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    กำลังคิดจะเปลี่ยนท่อไอเสีย B14 ไฟท้ายยาว ปี 97 GA16DNE ไม่ได้ติดแก๊สครับ เครื่องยังเดินเรียบปกติ ความร้อนปกติ ท่อที่ติดรถมา ไม่แน่ใจว่า ของเดิมหรือไม่ มีสนิมบ้างแต่ไม่ผุ มีแนวว่า 1. เอาเสียงดังเท่าเดิม หรือดังกว่านิดหน่อยได้ครับ 2. อยากได้อัตราเร่งช่วงกลาง 50 -80 กม.ดีกว่าเดิมหน่อย 3. ว่าจะไปทำที่ร้าน ส.เจริญพร รามอินทรา เพราะไม่ไกลจากบ้านเท่าไร 4. งบตั้งไว้ 8 พัน มือใหม่อ่ะครับ อยากขอคำแนะนำว่า - ควรเปลี่ยนทั้งเส้นรวมเฮดเดอร์ด้วย หรือสูตรไหน อย่างไรครับ - จะทำให้รถกินน้ำมันเพิ่มขึ้นมากไหม - คำแนะนำอื่นๆ ขอบคุณคร้าาบ

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    รถเกียร์อะไรครับ

2. งบเหลือๆเลยแบบนี้

3. เกียร์ออโต้ครับผม

4. เรื่องละเอียดอ่อนครับ 555 แนะนำถ้าท่อไม่ผุ อยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนปลายไส้ย้อนหรือเยื้องก็ได้ครับ เก็บเงินซ่อมบำรุงส่วนอื่นดีกว่าครับ เห็นผลกว่า

5. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    เกียร์ออโต้่ เปลี่ยนพักปลาย เลือกเอาทรงที่ชอบ ไม่เอาไส้ตรง ถ้าแคทไม่ตัน ท่อทั้งเส่นไม่มีผุไม่ต้องทำอะไรกับมันครับ งบ8พัน ให้ทำทั้งเส้นตั้งแต่เฮดยันปลาย ที่จะรู้สึกได้คือเสียงที่เปลี่ยนไปครับ ทำเเล้วดีขึ้นมั้ยดีครับ แต่เงินที่จ่ายกับประสิทธิภาพที่ได้ คุ้มไม่คุ้มก็อยู่ที่คนใช้ละ

ขอบคุณทุกท่านครับ ทำให้ผมได้ทบทวนด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้