ขอเรียนถามหน่อยครับ รถ Sunny B14 ท้ายยาว GA16DNE...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Saksithi Chompaisal, 13 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอเรียนถามหน่อยครับ รถ Sunny B14 ท้ายยาว GA16DNE ผมไปเปลี่ยนท่อยางน้ำมันเพื่อให้ทนแก้สโซฮอล โดยเปลี่ยน 2-3 เส้น ตรงห้องเครื่อง ท่อจากถังน้ำมันยังไม่ได้เปลี่ยน ช่างบอกว่ามันไม่ได้ถูกความร้อน น่าจะไม่มีผลอะไร โดยของเดิมๆติดรถมา มีท่อเหล็กนี้ด้วย ที่ต่อจากกรองเป็นซินอ่ะครับ แต่ช่างหวังดี ต่อท่อยางจากกรองเบ็นซินเส้นเดียวให้เลย ทีนี้ผมสังเกตดู เวลาสต้าร์ทเครื่อง ได้กลิ่นนำ้มันมากกว่าเดิม และดูเหมือนนำ้มันจะหมดเร็วขึ้น (เปลี่ยนมาประมาณ 1 สัปดาห์) แต่ตรวจดูแล้วไม่มีนำ้มันรั่วซึมตรงท่อที่เปลี่ยน หรือน้ำมันหยดลงพื้นแต่อย่างใด ขอถามว่า 1. รถรุ่นนี้เดิมมีท่อเหล็กตามรูปมาหรือเปล่าครับ มันมีหน้าที่พิเศษ อะไร 2. ต้องกลับไปเปลี่ยนตามของเดิมหรือไม่ ขอโทษที่ถามวกไปวนมา

1. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    มีติดรถยุแร้วคับ น่าที่มันก้อน่าจะลดการบิดตัวของสายคับ มีไว้เหมือนเดิมดีกว่า

2. ขอบคุณคร้าาบ

3. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ควรเปลี่ยนสายน้ำมันให้รองรับน้ำมันแก๊สโซฮอลล์ ให้ทั้งระบบนะครับยิ่ง สายน้ำมันที่ิอยู่ในถังต้องเป็นแบบแช่ในถังด้วยนะ

4. ท่อยางที่แช่อยู่ในถัง ยิ่งต้องเปลี่ยนครับ ส่วนที่ว่าน้ำมันหมดเร็ว ถูกต้องแล้วครับ แก็สโซฮอลล์ จะมีการเผาไหม้และระเหยเร็วกว่าน้ำมันเบนซิล 95

5. โรงงานเขาทำมาดีแล้วครับ ใส่เหมือนเดิมดีกว่า

6. ถามคุณ PONG แล้วสายน้ำมันที่อยู่ในถังที่ต้องแบบแช่ในถัง จะหาซื้อได้้ที่ไหนอ่ะครับ

7. ชนิดของท่อและการใช้งาน เท่าที่ทราบครับ

8. Pong Nutto ST

Pong Nutto ST Guest

0
    0
    0
    ตามคุณหนุ่ม เก็บตะวันเลยครับ

9. ขอบคุณครับ

10. ทำหน้าที่ช่วยลดแรงดันน้ำมัน

11. สวัสดีอีกครั้งครับ มารายงานงานว่า ได้เปลี่ยนใส่ท่อเหล็กดังกล่าวกลับที่เดิมแล้ว อาจไม่เหมือนเดิมเท่าไร แต่ใกล้เคียง เพราะไม่ได้ถ่ายรูปของเดิมไว้ แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนท่อยางที่แช่ถังนำ้มัน ราคาโหดเกิน ฟุตละพัน (เมตรละ 2,500) แล้วต้องใช้กี่เมตร มีท่อแบบไหนใช้แทนได้ไม๊ครับ

R7 R9 ก้อใช้ได้คับ ผมใช้ R7 มาสามปีแล้วก้อปกติดี แต่ส่วนใหญ่ใช้แต่แก็ส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้