เติมแก้ส300ขับยังไม่ถึง60โลเลยคับ แก้สหมดเสย เพราะอะไรคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Woottikrai Sapaiwon, 25 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เติมแก้ส300ขับยังไม่ถึง60โลเลยคับ แก้สหมดเสย เพราะอะไรคับ

1. ไปจูนแก๊สใหม่เลยครับผม

2. ตามข้อต่อต่างๆตรวจยังมีรั่วแน่ๆหรือตัวหม้อต้มแระรั่ว

3. ช่วยแนะนำร้านจูนแก๊สหน่อยครับเอาแบบนิ่งๆเลยนะของผมก็เป็น

4. ก่รจูนแก้สแบบง่ายๆเบื้องต้นก่อนคือให้ปรับน้อตปล่อยแก้สขันเข้าไปจนเครื่องสั่น(รอบเครื่องที่1500รอบนะ)หรืือจะดับแล้วค่อยๆปล่อยแก้สออกมาหาจุดที่รอบเครื่องแรงสุดแล้วหยุดหมุนเเกสแล้วรองเร่งดูว่ากินพอมั้ยกับลองสตา้ดเครื่องดูว่าติดง่ายป่าวยังไงปรับขื้นลงได้ไม่เกิน1รอบนะลองทำดูก่อนหาช่างนะ(ปรับที่หม้อต้มก่อนนะแล้วมาปรับที่ตัวปล่อยแก้สอีกครั้ง

5. มันพึ่งเป้นหลังเติมครั้งที่แร้วคับ

6. แบบครั้งหลังๆก้300ก้ได้170-180โลยุนะคับ

7. ถังนี้ผมนิอึ้งเลย ออกกำลังกายแต่เช้าเบย

8. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    รั่วป่าววลองดูดีๆๆครับ อันตราย

9. จะลองเช้คดูคับ

10. ปั๊มประจำ รึเปล่าครับ. เด็กปั๊มมั่ว นิ่ม รึเปล่า. คิดเผื่อไว้ครับ อิอิ ลองเติมสักร้อยแล้ววิ่งดูก่อ สิคับ. ว่า. ได้กี่โล. ถ้าตามที่บอก 100 บาท คงได้ประมาน 60 โล

11. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    เป็นไปได้ อาจเติมไม่จริง

12. Nick Santichai

Nick Santichai Guest

0
    0
    0
    ของผมเติม300 วิ่งได้100โลได้

13. น่าจะสัก. 14-150 km /300 นะครับ.

14. เคยวัด300ผม170โล แต่นิมันอะไร ไม่ถึง60

ลองเปลี่ยนปั้มเติมก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้