พี่ๆคับ accord 89 เครื่องเดิมจิงๆมันเท่าไหร่อะคับผมไม่เข้าไจ (อธิบายที)

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pu Pea, 25 พฤศจิกายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pu Pea

Pu Pea Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับ accord 89 เครื่องเดิมจิงๆมันเท่าไหร่อะคับผมไม่เข้าไจ (อธิบายที)

2. เครื่องเดิม 2000 มีทั้งคาร์บูและหัวฉีด

3. Pu Pea

0
    0
    0
    เเล้วทำไมในเล่มของผมมันเขียน1600 อะคับ

4. แสดงว่าเปลี่ยนเครื่องมาแล้วครับ ลองถ่ายรูปเครื่องมาดูครับ

5. Pu Pea

0
    0
    0
    นี้อะคับผมยังไม่เคยทำไรเครื่องเลยนะคับ

6. ลองดูในเล่มอีกทีครับ เป็น 1800 หรือป่าว เพราะเครื่องนอกมี 1800 ด้วยครับ อาจจะเปลี่ยนเครื่องมาแล้ว หรือไม่ก็นำเข้ามาทั้งคัน

7. Pu Pea

0
    0
    0
    นั้นเเหละคับผมเลยไม่เเน่ไจ

8. ผมยืนยันได้ครับไม่มี 1600 แน่นอน เพราะ manualไม่ได้เขียนถึง อาจจะหลบเลี่ยงภาษี ลองดูที่เลขเครื่องครับ แถวๆหัวหมู

9. ถ้าไม่ใช่ A20 ก็ต้องมีการลบตอกใหม่ เพราะรูปคือ A20a ครับ

10. Pu Pea

0
    0
    0
    ขอบคุนคับ

11. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    A18A ก็เป็นได้น่ะครับน้าแอ็ป

12. ก็ไม่รู้สินะ 5555 Chay Guvara

ถ้าจะนิยามคำว่า เครื่องเดิม ของ Accord 88/89 สำหรับรถในประเทศไทย ก็จะเป็นเครื่อง A20 คาร์บูอย่างเดียว แต่ถ้าเป็นรถนำเข้าก็จะมีหลายเครื่อง เช่น A18 / B20A

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้