ขอคำแนะนำเรื่องโช้คหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย กระบะ พาเพลิน, 20 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ ไอ้รถคันในรูปซ้ายมืออ่าคับ โช้คหน้าพัง แล้ว จะเปลี่ยนโชคใหม่ ไม่ทราบว่าเล่นของอะไรดีคับ เน้นขับ มันๆ หนึบๆ แรงๆ งบไม่เกิน 4000

1. RS 9000 กับ คายาบ้า กระบอก เงิน -*- หรือ ยี่ห้อไหน อื่นดีคับ

2. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    เกจิ ช่วงล่าง ตอบด่วน...................

ช่วงล่างรถนะคร้าบ.......ไม่ใช่ช่วงล่าง ฉาว ๆ....อิอิ

3. อิอิ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะใช่ของเดิมๆอยู่ รอให้พังก่อนค่อยหาเปลี่ยนใหม่.........

4. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    ถ้าเงินถึง RS 9000 ก็ดีครับ ปรับความหยืดได้ หลายระดับ ( แต่มันจะคุ้มกับเราไหม เราจะใช้มันคุ้มกันเงินที่เราเสียไปไหม )

ถ้าเงินน้อยหน่อย คายาบา กระบอกเงินก็พอแล้ว หนึบ แต่จะกระด้างนิดหน่อย สำหรับรถโหลด แต่มันจะคืนตัวเร็ว ( เพราะมันเป็นโช้คแก๊ส )

ถ้างบน้อยลงไปอีก ก็เอากับโช๊คเดิม ไปอัดน้ำมัน + แก๊ส เข้าไปใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ หนึบ นิ่ม พอสมควร แต่อายุการใช้งานจะสั้น กว่าโช๊คมือ หนึ่ง นิดหน่อย ลองดู ล่ะกันน้องปืน................

5. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เปลี่ยนโช้คไปแล้วขับ มันๆ หนึบๆ แรงๆ

บอกผมมั่งนะคับ จะได้ทำบ้าง เผื่อจะ แรง

งง เลยยยยย ใส่ไปจะแรงยังไง

6. แบบว่าขับแรงๆ ไม่ใช้ใส่แล้วแรงพี่โอ้ด

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อ่าว หรอ อิอิ

8. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    เจ้าโอ๊ต ทำวิธีไหนแรง..........เอาหมด....อิอิ

9. S_Zygote

S_Zygote New Member Member

286
    0
    0
    รถโอ๊ต เน้นไล่เบาคับ อิอิ

10. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    จัดไปคับ เดี๋ยว ตาม 05 ไม่ทัน อิอิ

เบา ไง อะ ท่าน ของเต็มรถเลย อิอิ

11. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ใช้คายาบ้า กระบอกเงินอยู่ คับ 4 ต้นเลย ก็ ok นะ นิ่ม แต่ไม่ยวบ :)

12. zaad

zaad New Member Moderator

2,669
    7
    0
    ของพี่คู่หน้าใช้ มอลโลแก๊ส หลังคายาบา กระบอกเงินก้อหนึบดีนะ

13. คายาบ้า กระบอก เงิน นี่ กระบอกเท่าไหร่อ่าคับ

14. zaad

2,669
    7
    0
    จำไม่ค่อยได้น่าจะพันนิดๆๆต่อต้นนะ

bch389 ถูกใจสิ่งนี้
  15. ต่อต้น หรอ พี่ อิอิ ตัว TOP ~หรือว่าไง

16. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    สรุป คายาบ้ากระเงินเลยครับ ..........................จบ

ใครๆก็ใช้กัน ............รถพี่ก็ใช้.......................อิ..........อิ ..

17. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ กระบอก เงิน อีกเสียคับ

ต้น ละ ประมาณ 800 คับ

18. ถามหน่อย แล้วแกนมันยาวป่าวคับ ต้องไปตัดก่อนป่าว........

19. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ของ ผม ไม่ต้อง ตัดอะคับ

น่า 3-4 นิ้ว หลัง นิ้วเดียว

20. ยังไงคับพี่โอ้ด น่า3-4 นิ้ว หลัง นิ้ว เดียว

21. yacool

yacool New Member Member

7
    0
    0
    เอ่อ ขอถามหน่อยครับ คายาบ้ากระบอกเงินคู่หลังที่พี่ใส่อยู่นี่เป็นแบบแก้สหรือน้ำมันครับ ที่โคราชบ้านผมแบบแก้สเขาขายกันคู่ละ 1600 ส่วนแบบน้ำมันคู่ละ 1000 ครับ ราคาเหมาะสมรึป่าวครับ ส่วนมอลโลแบบแก้สคู่ละ 1700 ครับ ขอบคุณครับ

22. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ก็ รถ เรา โหลด ประมาณนี้ ไม่ ต้อง ตัด แกน ไง

ผม ว่า ไม่ แพง นะคับ ราคา พอ ๆ กัน

23. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ถ้าคายาบ้า สีเงิน จะเป็นแก๊ส ครับ และมีอีกระดับหนึ่ง คือจะแข็งกว่าสีเงิน คือสีทอง

จะเหมาะสำหรับ พวกที่โหลดแยอะ หรือพวกที่ใช้ความเร็วสูง ราคาจะแพงกว่าสีเงิน ส่วนราคาที่คุณบอกมา ราคาพอๆกับที่ กทม. ครับ

24. yacool

yacool New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณครับ

25. Pe..Strada

3,417
    8
    0
    ยินดีครับ......................* - *

26. สงสัยผมต้องใช้สีทอง ล่ะ มั้งอิอิ กดจนหน้าทิ่มๆ ใส่ 17 ยาง 50 เหลือ ประมาณ ครึ่งนิ้ว อ่าตอนนี้ แล้วขับโคตรลำบากเลย แถมขับเร็วอีก -*-

27. zaad

2,669
    7
    0
    ราคาพอๆๆกันครับ

28. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ไม่รู้ สิ

แต่ เราอะ ล้อ16 ยาง 60 แต่ น่า มุดซุ้ม คับ

29. OAK_ZERO

OAK_ZERO New Member Member

316
    1
    0
    คำตอบสุดท้ายคือ คายาบา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้