อยากพ่นสีพลาสติกอุปกรณ์ภายใจรถเอาแบบติดทนนาน ใครพอรู้วิธีแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย @nice car, 5 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    คืออยากรู้วิธีพ่นสีพวกพลาสติกภายใจรถให้ติดทนนาน ไม่ลอก จะต้องทำยังไงบ้างครับ ใช้สีอะไรพ่น ซื้อได้ที่ไหน ใครพอรู้วิธี หรือ รู้ว่าที่ไหนรับทำแนะนำทีครับ คือ อยากพ่นพวกพลาสติกในรถชิ้นไม่ใหญ่มากแล้วถ้าสีกระป๋องธรรมดาจะลอกไหมครับ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ :D

2. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    ทำเองก็ได้คับ ใช้สีกระป๋องของไพแลค + ขัดดีดี + พ่นรองพื้นเนียนๆ + ลงสีจิงให้แจ่ม ก็ o.k แว้ว
    ปล.พ่นคอนโซล กอบแอร์ 2-3 ปีแว้วยังเนียนอยู่เลย

3. D2 GP

D2 GP New Member Member

15
    0
    0

4. fae

fae New Member Member

2
    0
    0
    ถ้าใช้สีดำ ไปที่เซนทรัล แผนกอะไหล่รถ จะมีสีสเปรย์สำหรับพ่นพลาสติกยี่ห้อ dupi colour ขายอยู่ ใช้ดีมากๆ แต่กว่าจะแห้งสนิทนี่ใช้เวลานานหน่อยนะครับ

5. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ

6. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ความรู้คับ

7. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    +++++++++++++++

8. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ถ้าชอบ สีสวยๆ
    ก้อแนะนำให้ใช้ สีโมเดล tamiya อะคับ
    ป๋องเล็กๆ 200 มั้ง ลืมแล้ว
    ถ้าพ่นไม่เยอะ อะนะ

9. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    ขอบคุณคับ

10. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
  11. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไพแลคครับ กระป๋องแดงๆ แต่ต้องดู เบอร์ สีลองพื้นดีๆ นะครับ ข้างกระปองมีบอกอยู่ครับ

12. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    อัพ ความรู้

13. pacatoon

pacatoon New Member Member

11
    0
    1
    ใช้รองพื้น TOA RUSTECH รองก่อนแล้วท่านจะใช้สีอะไรทับหน้าได้ทั้งนั้น ไม่ลอกร่อนแม้ผิวสแตนเลส (อาจไม่ถูกวัตถุประสงค์ของรัสเทคแต่พอได้)

14. chang 97

chang 97 New Member Member

0
    2
    0
    ขอบคุณคราบ

15. BIG AD

BIG AD New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุงคับ.....เดียวจัดพ่นมั่ง
    แต่ของผมเป็นหนังจะพ่นได้ป่าวคับ
    ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยตอบที่คับ

16. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    ถามต่อด้วยคับ

อย่างนวมหน้า กับแผงข้าง ใช้วิธีไหนถึงจะเวิร์คคับ

17. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    เก็บเป็นข้อมูล..

18. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    เข้ามาดู

19. pacatoon

pacatoon New Member Member

11
    0
    1
    ถ้าเป็นหนังนะ....หุ้มใหม่ดีสุด หาร้านฝีมือดีๆ สวย ทน อีกนาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้