มีเสียงแกร๊กๆๆดังมาจากเกียร์(คิดว่านะ)ตอนที่เครื่องสตาร์ท พอเหยียบครัชก็เงียบ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sezar Sopan, 22 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    มีเสียงแกร๊กๆๆดังมาจากเกียร์(คิดว่านะ)ตอนที่เครื่องสตาร์ท พอเหยียบครัชก็เงียบ ปล่อยครัชก็ดังอีก แต่ก็ขับได้ อากรนี้คือไรครับ

2. ลูกปืนคัพ

3. Sezar Sopan

0
    0
    0
    ลูกปืนตรงไหน แก้ไขอย่างไรครับ

4. ให้ท่านwGดูแลด่วน

5. ใช้น้ำมันเกียร์ของอะไรครับ

6. Sezar Sopan

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร จำมะได้แล้ว

7. Diow Purefeel

Diow Purefeel Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนก็หายครับ แต่จะหาที่ไหนนี้ละ

8. Sezar Sopan

0
    0
    0
    ใช้ของไรครับ

9. Sezar Sopan

0
    0
    0
    ผมเกียร์ธรรดานะ

10. หมายถึงน้ำมันเกียร์ธรรมดาหรือเปล่า ถ้าใช่เปลี่ยนให้ตรงตามคู่มือระบุอาการเกียร์เสียงดังก็จะหาย แต่ถ้าเติมจากอู่ทั่วไปมันจะดัง ผมเคยเป็น

11. Sezar Sopan

0
    0
    0
    อ่อ คุณใช้ของไร เบอร์ไรครับ เสียงที่เกิดขึ้นมันดังพอสมควรเลยนะ

12. จากที่เคยเติมมาจากอู่ทั่วไปเป็นเบอร์ 90 จะมีเสียงดังกราวตอนติดเครื่องครั้งแรกของวันหรือตอนที่เครื่องเย็น พอวิ่งไปสักครู่ก็เงียบ หาเหตุตั้งนานขนาดเคยผ่าเกียร์ ก็ปกติทุกอย่าง แต่พอเติม NVT-350 ตรงรุ่นตามคู่มือ เสียงหายสนิท ซื้อที่ร้านกิจพรชัยวรจักรครับ ตอนนี้หายาก ช่างเบิร์ด ช่างเติ๊ด ในคลับเรานี่แหละเอาอะไรมาแทนจำไม่ได้ ก็ใช้ได้ดีทีเดียว ลองถามๆดู

13. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ถ้าเหยียบคลัชแล้วเงียบ ปล่อยคลัชแล้วดัง ผมว่าน่าจะมาจากลูกปืนคลัชแตกมากกว่านะครับ ไม่น่าเกี่ยวกับน้ำมันเกียร์

14. Sezar Sopan

0
    0
    0
    Ollo Putin ต้องทำไงครับ

15. นอกจากเหยียบคลัชแล้วเงียบ มันดังตลอดการเดินทางหรือเปล่า

16. Sezar Sopan

0
    0
    0
    ครับ วิ่งไปก็มีดัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้