ของเล่นใหม่ LED 12V 0.5 Watt

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 19 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    จากที่พึ่งไป สำรวจ เวป ต่างๆ ก็พบว่าตอนนี้มีคนนำ ไฟ LED ที่เป็น ขนาด 0.5 watt เข้ามาขาย ซึ่งในบ้านเราส่วนใหญ่จะไม่มีขายหลอด Spec นี้ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม (watt สูงก็สว่างมาก) ผมก็ได้ไป จัดการซื้อมาเมื่อคืนนี้เอง ด้วยความอยากได้จัดขับรถไปเอาของ เพื่อนๆ 5 ทุ่มเลยเกรงใจ คนขายอยู่เหมือนกันแต่อยากๆ ได้ๆ จากที่ลองใส่ดูแล้วสว่างกว่าหลอด LED ที่ผมเคยใช้มาแน่นอน ซึ่งสีที่ผมลองใช้เป็นสีแดง ก็สว่างกว่าเห็นๆ ตอนนี้ผมลอง สีขาวอยู่เพราะว่าของมันหมดอ่ะครับ ถ้าได้มา นะแจ๋มเลย

เมื่อวานเลยจัดการซื้อมา 3 สีคือ แดง เหลือง น้ำเงิน

เห็นไหมครับว่ามีเขียนว่า บวก ลบ บน เสื้อของตัวหลอดซึ่ง ตอนติดตั้งนี้ต้องใส่ให้ตรงนะครับ เพราะว่าไม่อย่างนั้นหลอดไม่ติดนะจะบอกให้ เพราะคุณสมบัติของ LED จะมีขั่วที่ชัดเจนไม่เหมือนกับหลอดไส้ปกติที่ใส่สลับกันได้

2. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool:

3. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ลองใส่ให้ดูหน่อยครับ อยากเห็นว่าแตกต่างกันมากไหม มันสว่างกว่าอย่างเห็นได้ชัดเลยไหมครับ สนใจอยู่เหมือนกัน

4. Yakumo

580
    7
    0
    หลอดที่เค้ามีขาย ก็ จะมีแบบนี้เลย

อันนี้ 1 Watt สว่างมากๆ

อันนี้ 0.5 watt นะครับ

5. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

คนขาย คุณอาร์ต ใช่ปะพี่วิน

โทไปถามแระ... สีนำเงินของหมด T_T

เหนว่ารอบหน้า มีรุ่นใหม่ กะลังทดลอง
    สีขาวอมฟ้า กะ ขาวอมม่วง แบบ xenon

6. Yakumo

580
    7
    0
    ใช่แล้วครับ พี่ก็เอาของจากคุณอาร์ทนี้แหละครับ ซื้อมาลองๆ เล่นดู

7. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูล หุๆ

8. Ti_Es03

Ti_Es03 New Member Member

40
    2
    0
    น่าสนใจมากๆเลยครับ อยากจัดมาใส่บ้างจัง
    ดูจากเวปไหนพอจะบอกได้มั้ยครับ พี่วิน

9. aawu1079

aawu1079 New Member Member

26
    0
    0
    น่าสนใจดี อยากได้สีขาว 1 watt.

10. Yakumo

580
    7
    0
    จัดหัย

11. TummaiT

TummaiT New Member Member

39
    0
    0
    สนใจ สีขาวอมฟ้า กับ สีน้ำเงิน คร๊าบบ ใส่ตรงไหนได้บ้างอ่ะวิน

12. Yakumo

580
    7
    0
    พี่ตุ้ยใส่ได้หลายพี่นะครับ ที่ ไฟ หรีหน้า ไฟเลี้ยวแก้ม หรือว่า ไป หรีมุมกันชนหลัง หรือว่าจะใส่ ที่ไฟส่งป้ายทะเบียนหลังก็ได้ครับ

13. RX (ES)_GAMMON

RX (ES)_GAMMON New Member Member

496
    0
    0
    สีเหลือง 1 watt ใส่ไฟหรีหน้าได้หรือป่าวคับหลอดล่ะเท่าไหร่เหรอคับสนใจๆ คับ

14. Yakumo

580
    7
    0
    1 WATT ไม่มีสีเหลืองนะครับ เท่าที่เห็นมาจะมีแต่ สี ขาวๆๆ เลยครับ ถ้าสีเหลืองมีแต่ 0.5 watt ครับเป็นหลอดเสียบครับถ้าหากว่าเป็น ขั่ว หลอกเสียก็ใส่ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้