4wd evo/im drift ได้ไหม..อาการจะเป็นยังไง..และจะเริ่มdrift 4wd..ยังไงครับ

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย tan.tan, 14 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    4wd evo/im drift ได้ไหม..อาการจะเป็นยังไง..และจะเริ่มdrift 4wd..ยังไงครับ

เห็นใน wrc..อะครับ..มันจะขวางๆทั้งคันปะครับ..

2. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    เด๋ว สนามหน้าเจอ colt ขับ 4 ตัดเหลือขับหลัง มาดริ๊ฟ.. จากที่ไปลองวิ่งดูแล้ว ท่าทางจะน่ากลัว ... กรุ๊ป B ท่าทางจะเหนื่อยเพิ่มแน่นอน...อิอิ

3. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    ..แล้วตกลง แล้วอาการขับสี่ drift !! มันเป็นยังไงหรือครับ...

4. hiter

hiter New Member Member

153
    2
    0
    ไม่มีใครมาตอบเลย
    เอาตอบตามความรู้สึกตัวเองที่เคยใช้แล้วกัน ตอนนั้นเนี่ยยังดริ๊ฟไม่เป็นเลย ได้แต่ขวางๆไปทั่ว
    ขับสี่เนี่ย เวลามันขวาง มันต้องใช้ความเร็วสูง และคอนโทรลมุม และลักษณะการดริ๊ฟได้ไม่เหมือนขับหลัง

ขับหลังเดริ๊ฟมันจะ เหมือนการโชว์ มากกว่าที่จะไปให้เร็ว มันจะคอนโทรลความสวยงามได้ เช่นมุมรถ หรือไลน์ที่เราจะวิ่งไป ซึ่งขับสี่มันจะคอนโทรลตรงจุดนี้ไม่ได้อ่ะครับ

เวลามันปัด มันจะไปทั้งคัน ยิ่งกดยิ่งขวางไปไกลและความเร็วก็เพิ่มขึ้น พอยกคันแร่ง แทคชั่นจะเกิดเร็วและเกิดทั้ง 4 ล้อด้วยทำให้ ไม่หยุดปัด ก็จะสะบัดกลับรุนแรงในทันที..

5. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ขอบคุงครับ พี่เตอร์ ที่มาช่วยตอบ ผม มะได้ขับ รถ ขับ 4 เลยมะรู้จะตอบยังไง

6. Thep Twenty

Thep Twenty New Member Member

50
    0
    0
    พี่เต้อพูดถูกเป๊ะเลย ขับหลังดริฟเพื่อโชวมากกว่า ส่วนพวกขับสี่เวลาดริฟมุมเค้าเตอร์ของล้อหน้าจะน้อยกว่า แล้วยิ่งกดคันเร่งมันก็จะยิ่งขวางแล้วก็ออกไปไกล แต่ก็ไปได้เร็วกว่า เหมือนรถ WRC ไง ^^

7. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
    อยากรุเหมือนกันคับ อิอิจะเอาgto 4wd มาดริพบ้างงะ

8. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ขับสีเวลาดริฟท์มันก็ดริฟท์ได้ดีครับ(แต่เวลาดริฟท์เสร็จคุณจะต้องเปลียนยางทั้งสีล้อครับ)สำหรับล้อหน้าเวลาดริฟท์เราเน้นยางให้เกาะครับคุณขับไม่เกิน1ซม.ยางก็หมดแล้ว(หมายถึงขับดริฟท์จิงๆน่ะ)แล้วลองคิดดูว่ามันจะคุ้มกับค่ายางหรื่อปร่าวครับค่าใช้จ่ายสูงกว่าขับหลังอีกเท่าตัวเลยบทสรุปว่าขับหลังน่าจะดีที่สุดครับยางหลังเรายังใช้ยางหมดสภาพได้น่ะครับเพราะว่ายางหน้าเราเน้นยางใหม่ๆแต่ถ้าเรามีงบประมาณไม่จำกัดก็เล่นได้เลยครับ

9. Ken

Ken New Member Member

12
    0
    0
    ที่ผมใช้บ่อยก้เข้าโค้งแล้งแตะเบรกอ่ะจากนั้นเร่งสุดตัวตอนออกโค้งอ่ะคับ:p

10. baskat0007

baskat0007 New Member Moderator

322
    0
    0
    อือความรู้คับอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้