cLicK => สาวๆคะ คิดว่าความรักในเนตเนี่ย มันจะเป็นจริงได้มั๊ย

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย Ecstasy, 2 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    เริ่มแรก เจอกันในบอร์ด ใน msn คุยกันถูกคอ (แถวบ้านเรียก คลิ๊ก)

อาจมีการให้เบอร์ แล้วโทรหากัน จนมีความรู้สึกดีๆ เกิดขึ้น

และถึงวันที่นัดเจอกัน...........ความรู้สึกดีๆ ยังคงอยู่มั๊ย

ความรักจากในเนต จะเป็นจริงได้มั๊ยคะ

PS : เราไม่มีทางรู้เลย ว่าจริงๆ ฝ่ายใดฝ่ายนึง มีใครอยู่แล้วรึเปล่า

หรือเค้า/เธอ คุยกะคนอื่นๆ แบบที่คุยกะเรามั๊ย

เค้าคุยกะเราได้ เค้าก็คุยกะคนอื่นได้ถูกปะ

2. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    ถูกต้องค่ะ

3. boom_djmix

boom_djmix New Member Moderator

110
    0
    0
    นั่นสิ....คงต้องดูๆกันไปเนอะ

4. ไม่มีทาง โนเวย์ค่ะ

พวกที่ปิ๊งกันในเนตส่วนใหญ่ >> "ตัวจิงมักจะไม่มีใครเอาค่ะ" << ต่างคนต่างเหงา ต่างคนต่างอยาก
    เจอหน้ากันครั้งแรก มิวายจบกันที่โรงแรมค่ะ ถ้างบน้อยอาจจะจบที่บนรถ

จากประสบการณ์จริงของหนูเซ็กซี่ หรี่ลดา

5. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    มันก้อแล้วแต่คนด้วยนะคะ
    กรณีเพื่อนนู๋เอ๋เจอคนดีไปตอนนี้แต่งงานแระค่ะ

ส่วนนู๋เอ๋ก้อเคยเจอ(ไม่อยากจะบอกว่าคนในเวบนี้ด้วย)เหอๆ เส้าใจ

อย่าไปเชื่อมันมากเรยค่ะ

แงแงแงแ

อยู่กะเพื่อน ๆ ดีที่สุด

6. มันแล้วแต่ใจของแต่ล่ะคนอ่ะคับ...เรื่องแบบนี้

7. มันก้อแล้วแต่คนจิงๆอ่ะค๊าบ ตัวผมเองก้อเคยเจอเหมือนกัน ก้อคบกันมาได้นะ

แต่สุดท้ายก้อต้องจากลา แต่ไม่เกี่ยวอะไรเลยที่เราเจอกันในเนตอ่ะนะ ลองคบดูก้อดูดีๆค๊าบ

8. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    แล้วแต่คนค่ะ เจอคนดีก้อดีไป

9. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    แต่ผมว่าบางคนก้อเลิกเอาแต่น่าตานะ เจอหน้าตาไม่มีดี
    หนีหมด

10. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    แล้วแต่คนน่ะคับ คนปัจจุบันของนู๋ก้ะมาจากการคุย msn มาเหมือนกาน

คบกันมาได้ระยะนึงแระ แต่มันอาจจะไม่ได้เป็นแบบนี้ทุกคน เจอคนดีก็ดี เจอคนแย่ก็แย่

ดูๆกันไปละกานค๊าบ

11. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    เห็นด้วยคับ:D:D:D

12. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
    แล้วแต่ชะตา ฟ้าลิขิต

13. RETRO

RETRO New Member Lady Member

5
    0
    0
    ต่างคนต่างหลอก
    หลอกกันไปหลอกกันมา
    น้อยนะความจิงใจ ก็ ถ้าเจอดีก็ดีไปอะ

14. อันตรายอยู่น่า

15. Sssy Moly

Sssy Moly New Member Member

268
    4
    0
    ความรัก มีความเสี่ยงสูง อิอิ แล้วแต่คนค่า คิดจะรัก ก็ เดินหน้าอย่าถอย

ถ้ากลัวเจ็บ หรือเสียจัย ก็อย่าคิดจะมีความรัก เพราะว่า ความรัก มักมาคู่ กะความเสียจัย

เตรียมใจ ไว้เลยว่า รักแล้ว ต้องมีเจ็บ ช้า เร็ว เท่านั้น เอง ปลงแล้ว

16. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ก็เตรียมใจไว้ด้วยนะคะ ว่าเค้ามีคนอยู่ข้างกายอยู่แล้วรึป่าว แล้วมาหลอกเราอ่ะ

ไงก้ดุดีๆอย่าไปหลงคารมผู้ชายมาก สมัยนี้ แย่ๆๆๆๆ

17. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ไม่เข้าใจเหมือนกันนะ ว่าถ้าเค้ามีแฟนแล้ว เค้าจะมาหลอกเราทำไม

ในเมื่อเค้าก๋ไม่ได้เลิกกะแฟนเค้ามาคบเราซักหน่อย

18. miw_gen

miw_gen New Member Lady Member

370
    9
    0
    โลกไซเบอร์ทำให้ทุกอย่าง เร็วขึ้น
    ปิ๊งเร็ว
    ชอบเร็ว
    รักเร็ว
    เบื่อเร็ว
    มีกิ๊กใหม่เร็ว
    เลิกได้แล้ว...เร็ว
    หาใหม่......เล้ววววว เลววว....อิอิ

19. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0

ถูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

20. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    ในโลกไซเบอร์หาความจริงใจไม่ได้หรอก ส่วนมากก็หวังฟันทั้งนั้น

21. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    ผมว่าแล้วแต่ชาติที่แล้วใครทำบุญมามากกว่ากันคับ แต่ที่แน่ๆคนสมัยนี้ไม่ค่อยกลัวบาปบุญคุณโทษกันเลยเนอะ

22. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มันเป็นไปได้ยากอ่ะคับ

23. [+]_MhOn_[+]

[+]_MhOn_[+] New Member Lady Member

143
    3
    0
    ถ้าต่างฝ่ายต่างจริงใจก็โอเค..แต่ถ้ามีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งคิดไม่ซื่อนี่สิน่ากลัว

24. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    แต่จ๊อบว่าบางคนเข้ามาเพื่อมที่จะหาความรักโดยตรง...แต่คนไม่เคยรุจักกันมันทำใจยากนะคะ...
    หรือบางคนแอดมาเพื่อที่จะถามว่ามีแฟนมั๊ยพอบอกว่ามีแล้วคุณก้อไม่คุย...คุณจิงจังกับอินเตอร์เนต
    มากไปหรือป่าวคะ...ไม่แน่คนที่คุณคุยอยู่เค้าอาจจะไม่ใช่คนที่คุณต้องการก้อได้นะคะ....
    ลองคิดดูดีๆๆค่ะ...จ๊อบไม่ได้สอนนะคะ...แต่แค่ให้คิดดูนึสนึงอ่ะจ้ะ...อิอิ

25. ถูกต้องนะค๊าบ แต่เพ่จิงใจ ไม่จิงโจ้นะเฟ้ยน้อง

26. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    เจอคนดีดี......ก้อแล้วไป

27. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    ในความคิดป่านนะ ถ้าทำแล้วเรามีความสุขทำไปเลย

อย่าไปกลัวว่าใครจะมาคิดว่าเราไร้สาระมีความรักในเน็ต

เพราะบางทีความรักที่เกิดขึ้นอาจจะเป็นความรักที่มาจากความจิงใจ

ป่านกับแฟรก็รู้จักกันทางladyเลย พอดีแอล ป่าน แล้วก็แฟน คุยกันเรื่องหมา

แล้วก็คุยกันทุกวัน จนวันนี้ป่านกับเค้าคบวันมา7เดือนแล้ว

ยังรักกันดีอยู่เลย ^^

ทำในสิ่งที่อยากทำ เพราะมันจะไม่ทำให้เราเสียใจภายหลังก็ได้นะ

ก็ถูกที่นะที่กลัวโดนหลอก แต่เราก็วางตัวดีๆ อย่าไปทำให่เค้าคิดว่าเราง่าย

ไม่ต้องแสดงออกว่าเราชอบเค้ามากๆ ก็แค่ให้เค้ารู้ว่าเรารู้สึกดีด้วย

จนวันนึงที่เรามั่นใจว่าเค้าดีและจิงจังกับเราจิงๆ

วันนั้นแหละบอกไปเลยว่าเราคิดยังไงกับเค้ากันแน่

28. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    สวนใหญ่มีแต่ คุยดีด้วย ถ้าต่างฝ่ายต่างหน้าตาดีมักจะเจอ อีกฝ่ายไม่จริงใจ เห็นมาเยอะครับ แล้วก็วนมาอีหรอบเดิม เคยเห็นอยู่หลายคนเลย ทั้งหญิงและชาย ปากบอกว่าคนนี้แหละสุดท้าย ไม่โดนเค้าทิ้ง ก็ทิ้งเค้า หาข้อเสียกันและกัน

แต่จุดนึงที่เห็นว่าส่วนใหญ่จะเหมือนนะคับ
    1. เหงาอยากหาใครสักคน (เหงามากหน่อย็้มีหลายคน หาคนคบมันหลายๆคนทุกเวลาที่ว่าง ไม่ได้หลับไม่ได้นอนกัน)
    2. หาความแปลกใหม่ (เปลี่ยนไปเรื่อย)
    3. ผลประโยชน์อะไรสักอย่างจากอีกฝ่าย (ม่ายบอกคิดเอาเองนะคับ)

29. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เพื่อนผมเล่นแชท ไปเจอสาวไทยที่อยู่เยอรมัน แลกmsnกัน เปิดกล้องเห็นหน้าตากัน โทหากันออกบ่อย ผมยังคิดว่ามันไร้สาระเลย คิดว่าไงก้อเป็นไปได้
    อยู่กันตั้งไกล จะรักกันขนาดนั้นเลยหรอ

แต่แล้วก้อไม่นาน ฝ่ายหญิงยอมบินกลับมาเพื่อมาหาเพื่อนผม ตอนนี้ก้อคบกันอยู่ ..................ส่วนตัวก้อไม่ค่อยเชื่อ......แต่มันก้อเป็นไปแล้วอ่ะครับ:sad:

ป.ล แต่ก้อระวังไว้ก้อดีนะครับ สมัยนี้อันตรายรอบด้าน แต่ไม่แน่คับ คุณอาจจะเจอคนที่ใช่ก้อได้ :sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กันยายน 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้