cLicK => กลัว กับการเริ่มต้นความรักมั๊ยคะ

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย Ecstasy, 5 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    หลายครั้ง ที่ความรักมันมักจะจบแบบเดิมๆ คือเราเสียใจ

จนอาจจะทำให้เข็ดกะความรัก

เมื่อมีใครซักคน เข้ามาในชีวิตของเราอีกครั้ง....กลัวมั๊ย ที่จะเชื่อใจใครซักคนอีกครั้ง

สร้างเกราะขึ้นมาป้องกันตัวเองมากน้อยแค่ไหนคะ

แบ่งปันประสบการณ์กันหน่อยนะ

2. คนแรกก็ใส่เต็มที่เลย100% ไม่เคยเผื่อใจเลย..........เจ็บไปหลายเดือน

คนต่อไปจะเป็นยังไงไม่รู้.......

3. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    ของแป้งก็ทิ้งระยะนานเหมือนกันกว่าจะมีคนใหม่ เพราะแรกๆยังทำใจไม่ได้ คิดว่าไม่มีใครมาแทนเค้าคนเดิมได้
    แต่เวลาก็ทำให้เค้าอีกคนได้พิสูจนื แรกๆก้เริ่มจากเพื่อน ไปๆมาๆก็เริ่มเปิดใจ คบกัน จนมาถึงทุกวันนี้

แรกๆอาจจะปิดใจไม่พร้อมที่จะเปิด แต่ลองดู่ค่ะให้เค้าได้พิสูจน์ตัวเอง ถ้าใช่มันก็คือใช่
    ไม่ต้องวิ่งหาความรักหรอกค่ะ เด๋วมันก็มาหาเราเอง ยิ่งเราวิ่งหามัน ความรักมันก้ยิ่งจะวิ่งหนีเรา

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ตอนแรกก็เข็ดแต่สุดท้ายก็ไม่(เคย)เข็ดครับ

แต่ผมมีสิ่งที่ช่วยได้คือต้องมี"กำแพง"มาช่วยเอาไว้
    กำแพงของผมคือ spec ที่กำหนดไว้ในใจว่าคนที่จะมาเป็นแฟนควรจะเป็นอย่างไร
    ตั้งเอาไว้ 5 - 6 ข้อ ห้ามลด Spec นะครับ กำแพงที่ตั้งไว้เช่น ต้องสวย จิตใจดี ใจเย็น ขยัน เข้ากับที่บ้านได้(แม่ต้องปลื้ม)ประมาณนี้ อาจจะหาลำบากแต่ดีกว่ารีบไขว่คว้าหาจนเกินไป
    แล้วไปเจอคนไม่ได้เรื่องมันก็ไม่ไหวเจ็บปวดเปล่าๆ แบบนั้นอย่ามีจะดีกว่าครับ

ชีวิตของคนเรามันยาวไกล แต่การเลือกหาคู่ชีวิตกลับสั้นลง
    ผู้ชายไม่เท่าไหร่แต่คุณผู้หญิงเวลามันน้อยกว่าครับแต่ใช้หลักการเดียวกันได้
    การหาคนที่มาใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันตลอดชีวิตมันสำคัญมาก
    กำแพงมันจะเป็นตัวกรองคัดคนได้ พอมีปัญหาก็เจ็บน้อยลง เสียใจน้อยลงได้มาก
    ถ้าคบแล้วมันไม่ใช่ก็เสียเวลาคบหาน้อยลง ดูทีเดียว 2 คนหรือดูทีละคนก็ได้

วิธีนี้อาจจะเหมือนคนเจ้าชู้ดูหลายคนแต่คนเราต้องการสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับชีวิตเสมอครับ

5. @~Nu_pinne~@

@~Nu_pinne~@ New Member Lady Member

214
    12
    0
    สำหรับปิ่นนะ... เคยคิดเหมือนกันว่า "เข็ด" แต่เอาเข้าจิงไม่เลย

ปิ่นจะเก็บความทรงจำแย่ ๆ เรื่องแย่ ๆ และกับคนแย่ ๆ ที่ทำให้เราเสียใจไว้ สร้างเกาะป้องกันคนแบบนี้

และกำหนด Spec และนิสัยคนต่อไป ให้ดีกว่า และถ้าเจอประเภทนี้ ก้อรู้เลยว่า อย่า!!!! เด็ดขาด

**** ความรักไม่เคยทำร้ายใคร ถ้าเรารู้จัก "รัก" ให้เป็น ****

6. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ไม่เคยเข็ดเลยง่ะ
    .
    .
    แต่ก็อยู่คนเดียวได้โดยไม่ต้องพึ่งผู้ชายนิสัยแย่ๆ

7. miw_gen

miw_gen New Member Lady Member

370
    9
    0
  8. ^^it's me^^

^^it's me^^ New Member Privilege

856
    3
    0
    ไม่เข็ดค่ะ แต่ก็ดูดีๆ จนมั่นใจกว่าจะเลือกใครสักคน

อยากรู้จักใครสักคน ต้องหัดเรียนรู้ ไม่ใช่เปลี่ยนแปลง

9. GLITTER

GLITTER New Member Lady Member

225
    5
    0
    ถามว่ากลัวมั้ย ก็กลัวสิคะ

แต่ถ้ามันจำเป็นที่จะต้องเริ่มต้นใหม่จิงๆก็จะไม่กลัวมาก

เราก็เผื่อใจไว้ด้วย ก็แค่นั้นแหละคะ

10. กัวเหมือนกัน กัวจะเป็นเหมือนเดิมๆที่ผ่านมา แต่ความจิงก้อคือความจิง

ความรักเป็นสิ่งที่ดี แม้ว่าจะเป็นรักที่ยั่งยืนและมั่นคงก้อตาม แต่ก้อยังตามหารักต่อไป

11. ohmvf10

ohmvf10 New Member Member

30
    0
    0
    เมื่อเวลาผ่านไปทุกสิ่งทุกอย่างก็เปลี่ยนไป
    เดี๋ยวก็ดีเอง .....

12. ohioandm

ohioandm New Member Member

51
    0
    0
    เมื่อเคยเจ็บแล้วก้อควรจำคับ แต่จำเพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้น อย่ามัวแต่กลัวครับ ถ้าไม่เรื่มก้อจะไม่เจอกับสิ่งที่ดีที่สุด เหมือนกับรถถ้าเราไม่สตาร์ตแล้วเราจะรู้ได้ไงว่าเส้นชัยมันจะมีความสุขหรือมีความทุกข์ขนาดไหน อย่าหมกอยู่กับเรื่องเดิมๆเดินออกมาสูดอากาศข้างนอกแล้วมองดูคนรอบข้างที่เดินผ่านเรา ทุกๆคนย่อมผ่านความเจ็บเหมือนกันทั้งนั้น แต่ทำไมวันนี้เค้าถึงมีความสุขละ เราก้อคงเป็นแบบนั้นได้เจอสิ่งที่ดีเหมือนกันนะ จร้า ขอให้โชคดีกับความรักครั้งใหม่นะคับ สู้ๆ

13. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
  14. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    กลัวค่ะ...เข็ดมาก....แต่ก้อเปิดโอกาสให้ตัวเองค่ะ...ทุกอย่างต้องลอง...อิอิ

15. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ตอนนี้กลัวแล้วอ่ะ แต่ยังไม่เข็ด ยังรอรักแท้ต่อไป รอ รอ รอ เข้าใจป่าว

16. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    โคตรเข็ดเลยแหละ...แต่ทามม่ายได้ซักที

17. am3door

190
    0
    0
    จริงหรอครับน้องจ๊อบอิอิอิ

18. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0

จริงค่ะ...พี่แอมอ่ะหนีไปเท่ว

19. อะไรกันหรอคู่เนี้ย 555

20. ^^it's me^^

^^it's me^^ New Member Privilege

856
    3
    0

งงด้วย คุ๋นี้อะไรกันนะ:eek::eek:

21. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    กลัวคับ แต่ก็ไม่รู้จักเข็ดซักที

22. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    คุณค่าของความรัก คือการฟันฝ่าอุปสรรคความเจ็บปวด หรือความผิดหวัง มาจนได้เจอกับความสุข สิ่งนั่น จึงมีค่า ไม่มีอะไรที่ ดีไปหมดทุกอย่าง ถ้าดีไปหมดเสิ่งนั้นมักไม่จีรังยั่งยืน เพราะมันไม่ช่ายความเป็นจริง ก็แค่ภาพลวงตา

23. ohioandm

ohioandm New Member Member

51
    0
    0
    แอมแกล้งอารายน้องเค้าฟร่ะ ชักจายังไงๆอยู่น๊าาาา :D

24. am3door

190
    0
    0
    เจ้ยป่าวครับพี่โอ

แอมจาไปแกล้งไรล่ะคร้าบบบบบบบบ

25. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    กลัวครับ จำได้ตอนก่อน อารมณ์ ระแวง หึง งี่เง่า จะมาก่อนความใว้ใจ ตอนนั้นอยู่ไม่เป็นสุขเลยคับ

26. อย่าไปกลัว กับการเปลี่ยนแปลง

27. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    อ่าฮ่า ชอบติ๊กชีโร่หรอ :D:D:D:D:D:D

แน่ใจหรอว่ะอ้ายแอม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้