ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผมมีอาการเดินเบาควันไหลนิดๆโปรยๆฉุ๋ยๆ กระทืบคันเร่งมีควันเช่นกัน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tassanapan Somanandana, 6 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผมมีอาการเดินเบาควันไหลนิดๆโปรยๆฉุ๋ยๆ กระทืบคันเร่งมีควันเช่นกัน แต่ขับไม่มีควัน วัดกำลังอัดแล้วทะลุ300เหมือนเดิม น้ำมันเครื่อง200-300โลมีหาย Sr16veครับ ขอบคุณครับ

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    เดานะจากที่บอกมา กำลังอัดมาเต็ม เท่ากันทุกสูบท่อนล่างน่าจะโอเค แต่มีควันทั้งเดินเบาและตอนขับ เเล้วมีน้ำมันเครื่องหาย แสดงว่ามีน้ำมันไปเข้าห้องเผาไหม้ ขอเดาว่า ยางซีลวาล์วละกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้