สงสัยเรื่องแม็กคับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย tamataba, 18 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamataba

tamataba Guest

0
    0
    0
    ผมซื้อล้อมา 2 วงเพื่อจะเอามาใส่ล้อหลังอ่าคับ มันเขียนว่าออฟเซ็ต +32 กว้าง 7.5 นิ้ว ขอบ15 ไม่ทราบว่าใส่ล้อหลังหน้าแหลมพอดีหรือเปล่าครับ แล้วล้อขอบ 15 ควรรัดด้วยยางเบอร์ไรดีครับถึงจะสวย ผมกะว่าจะโหลดลงมาซัก 1.5 นิ้วอ่ะครับ

2. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ไม่แน่ใจว่าจะติด้านในรึเปล่านะครับ ถ้าไม่ติด ก็เฉียดๆ อะคับ

3. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    ไม่แน่ใจว่าจะติดด้านในรึเปล่านะครับ ถ้าไม่ติด ก็เฉียดๆ อะคับ

4. ผมเคยใส่ 17*7.5 ออฟเซ็ท+43 ต้องรองสเปเซอร์ออกมา 1 แผ่นครับ
    ส่วนยางถ้าเบอร์ที่เหมาะสมกับ 7.5 นิ้วคือ 215 แต่ถ้าจะให้กลมๆหน่อยก็205 แต่ถ้าจะให้ปลิ้นๆเฉียงๆก็ต้องน้อยกว่า 2 เบอร์ขึ้นไปคือ 195/50/15ครับ

5. tamataba

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ แล้วถ้ามันติดก้านในจริงๆ วิธีแก้คือต้องรองสเปเซอร์อย่างเดียวเลยใช่ป่าวครับ รองหนาเท่าไหร่ดีคับ หรือว่ามีวิธีอื่นอีก แล้วรองสเปเซอร์มีผลเสียยังไงบ้างคับ

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ออฟที่ว่ามา......ไม่ติดคับ แต่.....ล้อจะผลุบเข้าข้างในอ่ะคับ แก้โดย....ทำอแด๊ปเตอร์หนา1นิ้ว....ใส่เข้าไปเลยคับ ล้อจะได้ออกมาอีกหน่อย เต็มซุ้มสวยๆคร้าบบบบบบ

อย่าไปรองสเปเซอร์ นะคับ เด๋วสั่นน..........อิอิ

7. tamataba

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากๆ นะคร้าบบบบ ขอถามเป็นข้อสุดท้าย อแดปเตอร์หน้าตามันเป็นไงคับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ร้านไหนดีช่วยแนะนำหน่อยคับ อืม แล้วถ้าไม่รองอแดปเตอร์ มันผลุบเข้าไปเยอะจนน่าเกลียดป่าวคับ เมื่อไหร่รถจะหล่อเหมือนใครๆ ซักทีน้า

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อแด๊ปเตร์.....หน้าตามันอธิบายไม่ถูกอ่ะ ประมาณว่า แผ่นเหล็กวงกลม หนา 1 นิ้ว มีรู 4รู กับน๊อตตัวผู้ออกมา 4ตัว ใช้เพื่อเพิ่มความยาวให้กับเพลาข้างอ่ะคับ ราคาคู่นึงพันกว่าคับ

ส่วนสเปเซอร์....แผ่นเหล็ก หรือ มิเนียม หนา ครึ่งเซนต์ มีรู 4-5 รู ให้ใส่ที่ดุมล้อก่อนใส่ล้ออ่ะคับ ราคาคู่ละ สองร้อยได้คับ

ถ้าไม่ใส่อแด๊ปเตอร์......ผลุบแน่คับ สวยหรือไม่สวย แล้วแต่คนมองคับ ส่วนผม...ชอบเต็มซุ้มคับ

9. มงกิชิ

มงกิชิ New Member Member

28
    0
    0
    พี่ jay-day140 ไว้ผมโทรคุยกับพี่ได้ป่าวครับ เรื่องล้อรถหรือสัพเพเหระอ่ะคับ เพราะผมความรู้อ่อนด้อยมากๆ เลย เบอร์พี่อยู่ข้างๆ ใช่ป่าวคับ

10. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ได้เลยคร้าบบบบบ เบอร์โทรข้างๆเลยคร้าบบบบบ

11. มงกิชิ

มงกิชิ New Member Member

28
    0
    0
    พี่เจคับ ผมได้ล้อหน้ามา 1 คู่เป็น volk ลักยิ้ม ออฟ 37 กว้าง 6.5 นิ้ว อย่างนี้ต้องใส่อแดปเตอร์ซักกี่นิ้วดีครับผม:rolleyes:

12. gujacki

gujacki New Member Member

19
    0
    0
    ผมอยากรู้ว่า ทำอแด๊ปเตอร์ ร้านไหนครับแถวไหนครับ พอดีล้อผมเป็น เรียว ขอบ16 ขับหน้าอ่ะครับ ขอบคุณครับ

13. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    สวนมะลิการช่าง ก้อทำคับ..... ร้านขายล้อแม็ก แถวๆรามอินทรา ก้อทำคร้าบบบบบ

จะเอาหนา แค่ไหน มาก น้อย ยังไง รบกวนถอดล้อเดิม และใส่ล้อแม็กเทียบ ดูเลยคับว่าจะเอาออกมาล้นแค่ไหน ไม่รู้จะตอบยังไงคร้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้