เอารถไปซ่อมระบบแก๊สมาขับมาถึงบ้านดับครับข้องใจเลยเกะโซลีนอยส์ตัวแดงๆออกดูมันไม่มีอะไรเล...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พีรันธร มารังค์, 1 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เอารถไปซ่อมระบบแก๊สมาขับมาถึงบ้านดับครับข้องใจเลยเกะโซลีนอยส์ตัวแดงๆออกดูมันไม่มีอะไรเลยครับ ปกติจะมีอะไรอยู่ข้างในใช่มั๊ยครับ กรุณาขอความรู็ด้วยครับผม

1. Kik Jathupat

Kik Jathupat Guest

0
    0
    0
    ปกติในตัวแกนทองเหลืองจะมีกระเดื่องเหล็กติดสปริงอยู่ ส่วนในตัวสีแดงจะเป็นขดลวดแม่เหล็กซึ่งปกติ แต่แกนในหายไป เท่ากันว่าไม่มีวาว เปิดตลอด

2. มันเกี่ยวอยู่เครื่องดับสต๊าดไม่ติดมั๊ยครับหรือต้องเปลี่ยนหม้อต้มเลยครับ

3. ปกติเรากดสวิสแก๊สมันจะมีเสียงดังแก๊งที่ถังแก๊สแต่นี่เงียบกริบครับ

4. Kik Jathupat

0
    0
    0
    แนะนำให้ช่างแกสทำดีกว่าคับ เพราะต้องเช็คหลายจุด เนื่องจากอู่ติดแกสแต่ละที่ติดตั้งมาไม่เหมือนกัน แล้วถ้าทำไม่เรียบร้อยจะอันตรายกว่าน้ำมัน เพราะแรงดันสูงกว่า

5. Kik Jathupat

0
    0
    0
    อย่างงั้นน่าจะฟิวระบบแกสขาดทำให้ติ๊กแกสไม่ทำงาน

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้