สอบถามหน่อยคับ รถวิ่งแก๊ส เบาแล้วเครื่องดับ แต่ พอวิ่งน้ำมันก็ปกติดี ต้องทำยังไงหรอคับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Junjao Nutthawit, 2 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Junjao Nutthawit

Junjao Nutthawit Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับ รถวิ่งแก๊ส เบาแล้วเครื่องดับ แต่ พอวิ่งน้ำมันก็ปกติดี ต้องทำยังไงหรอคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. เครื่องอะไรครับ

3. Pakin Pakin

Pakin Pakin Guest

0
    0
    0
    จูนไหม่คับ รอบเดิน เบาตำ่ไป ทำหั้ยลูกลอย ที่ถัง ไม่ดีดคับ

4. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    แก๊สเดินเบารอบขึ้นเท่าไหร่

5. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    เครื่องb16คับ คือว่าเมื่อวานผมเอาผ้าไปเช็ดห้องเครื่องแล้วไปโดนปุ่มหมุนๆ เด๋ยวถ่ายรูปให้ดูนะคับตินถึงบ้าน ขอบคุนมากคับ

6. Jaturaphut Chaiy

0
    0
    0
    อ๋อ ปุ่มจ่ายแก๊สแน่ๆเลย

7. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    คับเด๋บวถ่ายรูปให้ดูนะคับ ขอบคุนคับพี่

8. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ผมจำได้หมุนตัวนี้อันเดียวอะคับ

9. ก็ตัวนี้่แหละครับตัวปรับแก๊ส

10. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคับพี่ แล้วต้องหมุนจนกว่ารถจะไม่ดับใช่ปะคับพี่ :) Songkiat Mukdapitak

11. Jaturaphut Chaiy

0
    0
    0
  12. Jaturaphut Chaiy

0
    0
    0
    ถ้าให้ดีเปลี่ยนไปใช้หัวฉีกครับอันนี้ระบบดูด

13. Jaturaphut Chaiy

0
    0
    0
    ใช้หัวฉีดวิ่งดีกว่าเดิมเยอะเหมือนใช้น้ำมันเลย

14. ตัวปรับแก๊สเพาเวอร์วาล์วกลางสาย. แต่ถ้าจะตั้งรอบเดินเบาต้องตัวเล็กที่ที่หม้อต้มคับ

15. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยนะคับพี่ๆถ้าเปลี่ยนจากระบบดูดไประบบหัวฉีดมีค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้