ตีตู้ปิดหัวลำโพงเข้าหาเบาะ เวลาเปิดกระโปรงท้ายทำไมแรงกว่าเยอะเลย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย b_d, 4 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. b_d

b_d New Member Member

5
    0
    0
    ตีตู้ปิด ซับ12นิ้ว2ตัวหันเข้าหาเบาะหลัง
    เวลาเปิดกระโปรงท้ายแล้วออกแรงกระเทือนกว่าเยอะเลย
    พอมีวิธีให้เวลาปิดแรงเท่าตอนเปิดมั้ยนะครับ

2. b_d

5
    0
    0
    ถามได้ถามไปแต่ไม่มีใครตอบ
    ถามฉันได้ไงฉันไม่ใช่คนแถวนี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ก๊าก

3. tajung

tajung New Member Member

4
    0
    0
    หันหน้าลำโพงออกด้านหลัง เจาะรูที่แผงซาวด์ด้านบนให้เสียงมันย้อนเข้าไปในรถน่าจะช่วยได้ครับ
    เพราะเจออาการเดียวกันเลย

4. b_d

5
    0
    0
    ตีไปแล้วหันไม่ได้ด้วยทำยังไงง่าครับ
    ตู้เป็นสี่เหลี่ยมคางหมู ด้านลำโพงเอียงตามเบาะหลังนะครับ
    อีกด้านเป็นพลาสติคใสด้วยง่ะ ตังค์ก็หมดแล้วด้วยเศร้าจัง

5. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ถ้าอ่านกระทูเก่าๆที่ผมเคยตอบไว้ ผมบอกอยู่เสมอว่า

หันเข้าเบาะได้เบส ต้น เนื้อเบสมาก มวลเบสมาก แต่ถ้าหันออกกระโปรงท้ายได้เบสลึก มันเป็นผลการสะท้อนของพวกความถี่ครับ

ไม่ได้แวะมานานมีใครจำได้มั่งป่าวหว่า

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จำได้สิพี่ พี่ไม่ค่อยได้เข้ามา หลายกระทู้ไม่มีใครตอบเลย พวกผมยังต้องการความรู้ของพี่นะคับ

ปล. แล้วพี่ไม่ขายเครื่องเสียงแล้วเหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้