ซิลิโครนพวกนี้ใช้อะไรล้างออก ทั้งตรงตัวถัง และขอบโคมไฟ ขอคำแนะนำหน่อยขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tassanapan Somanandana, 15 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ซิลิโครนพวกนี้ใช้อะไรล้างออก ทั้งตรงตัวถัง และขอบโคมไฟ ขอคำแนะนำหน่อยขอบคุณครับ

1. Jojo Ja

Jojo Ja Guest

0
    0
    0
    อย่าลืมติดใหม่ควรเลือกใช้ซิลิโคลที่มีคุณภาพดีหน่อย ยึดติดแน่น ทดแดด ทนน้ำครับ เช่น 3M หรือ Shin-Etsu Silicone

2. กันน้ำป่าวพี่โจ้

3. ลองน้ำมันสนดูคับ ไม่กัดสี

4. ผมไช้ของแอมเวยออกหมดครับ

5. น้ำมันสน.....เลยครับ ไม่กัดสีแต่...กลิ่นสุดแรง

6. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ไม่มีอะไรทำให้ออกได้ครับ ผมลองมาหลายอย่างละครับ สุดท้าย ใช้ใบมีดปาด ออกดีสุดครับ

7. ไม่ออกครับ

8. มีน้ำยาลอกนะ แต่จำไม่ได้แล้ว

ถ้าบางๆ ก็พอจะเอาน้ำมันสนเช็ดได้ครับ แต่ถ้าหนาๆ แบบนี้ขูดลอกอย่างเดียวครับ ผิวสีเสียแน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้