รบกวนด้วยครับตอนนี้รถดับคาดเดาอาการว่าน่าจะไดสตาร์ทพัง ต้องเคาะ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Noney Zzl, 16 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Noney Zzl

Noney Zzl Guest

0
    0
    0
    รบกวนด้วยครับตอนนี้รถดับคาดเดาอาการว่าน่าจะไดสตาร์ทพัง ต้องเคาะ คราวนี้หาไดสตาร์ทไม่เจอ ช่วยชี้เป้าด้วยคับว่าไดสตาร์ทยุ่ตรงไหน ขอบคุณครับ

2. อยู่ใต้กรองอากาศครับ หลังเครื่อง

3. ถ้าขับแล้วดับสนิทไฟไม่ติดเลยไดร์ชาร์จลาโลก

4. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ลองพ่วงแบตกับคันอื่นดูก่อนครับ...ถ้ามอเตอร์สตาร์ทยังทำงานแสดงว่าไม่พังครับ แต่ไดชาร์จได้ลาโลกไปแล้วแบบท่านข้างบนว่าไว้ครับ

5. Noney Zzl

Noney Zzl Guest

0
    0
    0
    พ่วงแบตติดครับแต่ช่างบอกไดชาร์จมันมีน้ำมันที่ซึมจากข้างล่างถูกปั่นขึ้นมาทำให้มันลื่นเลยหมุนไฟเข้าไม่เต็ม เด่วลองแก้ไขดู ขอบคุณทุกท่านมากครับ

6. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    มีคราบน้ำมันเครื่องแถวไดชาร์จ และรอบๆสายพานด้วยรึเปล่าครับ ถ้ามีแสดงว่าซีลคอหน้ากับตรงแถวๆนั้นรั่วซึมหมดอายุขับครับ เปลี่ยนซีลคอ ล้างทำความสะอาดหน้องเครื่องอีกหน่อย....จบสบาย

7. หาเจอยัง ดับแถวไหน

ไดรชาจ์ถ่านไดร์หมดครับ 200 เปลี่ยนถ่านไดร เช็คง่ายๆเวลาเครื่องติด ถอดสายขั้วบวกออกจากแบต แล้วฝังเสียงเครื่องดูถ้ามันเร่งแสดงว่าไดรชารจ ถ้าไม่เร่งแสดงว่าไดรถ่านหมดและคัทเอ้ท์หลัังไดร์พัง แค่นี้เอง ไดรชาอยู่สูงกว่าคอมแอร์และมูลเล่หน้าเครื่องนะ และน้ำมันไดร์ชารจไม่มี มีแค่ทุ้นไดร์และโครงไดร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้