****nx 1600 อะหลั่ยแพง หรือเปล่า *

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mamo_b14, 31 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mamo_b14

mamo_b14 New Member Member

4
    0
    0
    อยากเป็นสมาชิก แนะนำหน่อย เกียร์ธรรมดาครับ มีอะหลั่ยมือสองเยอะ หรือเปล่า ช่วยตอบหน่อยครับ ด่วน****

2. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    อะหลั่ยไม่แพงนะ ช่วงล่างส่วนมากจะใช้กะเซนทร้า ซันนี่ เอนวีได้ แต่ท่าเป้นพวกอะหลั่ยช่วงบน อะหุ๊ยยยย หายากส์

3. mamo_b14

4
    0
    0
    ****เครื่องยนต์ รุ่นเดียวกับ เซนทรา หรือเปล่าครับ อะหลั่ยหายากมาก หรือเปล่าครับ

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เครื่องตัวเดียวกับSentra B13 ฝาเงินครับ อะไหล่เครื่องหาไม่ยากครับ ในส่วนของกลไกต่างๆในรถ เกือบจะเหมือนกันหมด
    เครื่อง เกียร์ ช่วงล่างหน้าก็ยกคอม้าB13ใส่ได้เลย พาร์ทวิศวกรรมทั้งหลายแทบจะเหมือนกันหมด ต่างกันบางจุดเช่นความเร็วบนหน้าปัด Sentraใช้สายไมล์ NX ใช้ไมล์ไฟฟ้าและเป็นหน้าปัดดิจิตอล

คอนโซลหน้าเหมือนกัน อาจจะต่างกันที่สี ยกสลับใส่กันได้

ส่วนที่แพงจริงๆแล้วไม่ค่อยมี แต่ปัญหาก็คือหายาก กันชนหน้า กระโปรงหน้า ฝาท้าย ประตู กระจกแต่ละบาน แผงประตูและบุภายในต่างๆ สวิทช์กระจกไฟฟ้าก็ไม่เหมือน B13

สรุปโดยง่ายคือ ถ้าไม่ไปชนหนักจนต้องมีรายการเปลี่ยนอะไหล่ตัวถัง ค่าดูแลNX 1600 เดิมๆ ก็ไล่เลี่ยกะ Corolla และถูกกว่ามิตซู

5. mamo_b14

4
    0
    0
    *****ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ที่ดี ครับ**

6. mamo_b14

4
    0
    0
    nissan b14 อยากทราบว่าพอเปลี่ยนแบตเตอรี่๑ไดชารท์แล้วเป็นอีกสาเหตุที่ทำไห้เครื่องวิ่งดีขึ้นไหมค่ะ

7. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เกี่ยวกันบ้างแต่น้อยมากครับ ไดชาร์จที่หน่วงกำลังเครื่องน้อยลง ผลิตกำลังไฟน้อยลง แต่กินแรงเครื่องไม่มาก ก็เร่งได้ลื่น
    แต่มันต่างกันน้อยมากครับเอานาฬิกาจับก็ไม่รู้

ยกเว้นว่าแบตหรือไดเดิมแย่มากๆ ส่งกำลังไฟได้ไม่เพียงพอให้กล่องECU และเซ็นเซอร์ทำงานได้ปกติ เมื่อนั้นรถจะออกอาการแปลกๆ
    บางทีกดคันเร่งก็ไม่ไป

8. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ทุกอย่าง ตามที่พี่ๆบอก

ปล.ขอบคุณสำหรับหม้อกรองด้วยนะครับหามานานแล้ว

9. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ไม่เป็นไรครับ

แต่คุณพ่อคุณเค้าเรียกพี่ผมว่า"พี่" เล่นเอาพี่ผมคิดมากเลย

จริงๆคนรับโทรศัพท์ที่บ้านคือคุณแม่ผมเอง แต่คนออกไปเอาเป็นพี่ผม สงสัยเข้าใจผิด 555

10. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    อ่ะหุ๊ยยย แอบปิ๊งกันด้วย

11. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เป็นรถที่ออพชั่นเกินราคาละกัน

12. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    สู้ต่อไป..................."นิสสัน NX" ^o^

13. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    หายไปไหนมา มามี้ตติ้งซะดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้