D.I.Y. ที่ปิดโข่งหลังเทอร์โบ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย JanimaL, 28 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JanimaL

JanimaL New Member Moderator

140
    1
    0
    พอดีว่าโข่งหลังมันไม่มีอะไรปิดเลยครับ เวลาวิ่งไปสักพักเครื่องร้อน โข่งหลังจะควันท่วมเลย เคยเห็นตามร้านท่อไอเสียทำกัน ไม่น่าจะยาก เลยนึกคึกอยากทำเอง ใครเคยลองทำแล้วบ้าง ช่วยบอกวัสดุ อุปกรณ์ที่ใช้ วิธีการทำ และงบประมาณ ให้หน่อยนะครับ เอาแบบง่ายๆน่ะ :D :D

ปล.เอากระป๋องนมเด็ก ไซด์ใหญ่ ตัดครึ่งมาครอบได้เปล่านะ:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2006
  2. JanimaL

140
    1
    0
    ยังรอผู้รู้มาให้รายละเอียดอยู่นะครับ

3. JanimaL

140
    1
    0
    รอคำตอบจ้า

4. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    รถไม่มีโบ อ่ะ .... แต่กำลังคิดว่า ใช้หลักเดียวกัน เอามาทำที่กันน้ำ ไดชาร์ต ได้ไหมนะ ....

5. JanimaL

140
    1
    0
    รอคอยเธอมาแสนนาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้