มีอีกเรื่องที่ขอความเห็นครับ ไปให้ศูนย์เช็คช่วงล่าง เนื่องจากมีเสียงดังเวลาเลี้ยว...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Noppong Naksep, 16 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Noppong Naksep

Noppong Naksep Guest

0
    0
    0
    มีอีกเรื่องที่ขอความเห็นครับ ไปให้ศูนย์เช็คช่วงล่าง เนื่องจากมีเสียงดังเวลาเลี้ยว รถเริ่มมีอาการโคลงๆ เวลาทางเป็นคลื่นๆ ทางศูนย์แนะนำให้ทำเครื่องด้วยเพราะมีน้ำมันเครื่องซึม เสนอราคาอะไหล่ ยังไม่ร่วมค่าแรง มาตามรูป คิดว่าราคาเป็นไงครับ ถ้าทำอู่นอก แถวๆภาคกลาง ปริมณฑล มีที่ไหนดีครับ อยากทำแบบทีเดียวจบทั้งเครื่องและช่วงล่างครับ

2. Noppong Naksep

0
    0
    0
    รถNissan sunny b14 super saloon ครับ

3. เอาความจริงนะครับ อะไหล่บ้างตัวชื้อเองราคาไม่ถึงขนาดนี้เลยครับ...ที่ตกใจคือชุดช่อมดิสหน้า

4. Noppong Naksep

0
    0
    0
    ครับ เพราะอย่างนั้น เลยอยากหาอู่ที่คุยกันได้ทำน่ะครับ แนะนำด้วยครับ

5. Noppong Naksep

0
    0
    0
    อู่ อยู่แถวบางบอน เหรอครับ

6. Noppong Naksep

0
    0
    0
    จะลองโทรปรึกษา ตามเบอร์ดูนะครับ

7. Noppong Naksep

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

8. Noppong Naksep

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมซื้อมือสอง(มือสองจริงๆ)ใช้มา จะ 8 ปีแล้ว ปัญหาหนักๆ ไม่เคยมี ออฟชั่นครบ ตอนนี้ก็เริ่มมีอาการตามอายุ เลยต้องซ่อมดีๆ ซะหน่อย จะเก็บไว้ใช้นานๆ เห็นเพื่อนๆในเพจแต่งสวยๆแล้วรู้สึกดีมากๆ

9. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    คุณอยู่แถวไหนครับ จะได้แนะนำถูก ปล. ราคาอะไหร่แรงจุง

10. ราคา แร๊งงงส์ ... ค่อยๆทำไปทีละนิสสสส ครับ

11. ราคาสูงไปหน่อย

12. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    ศูนย์เค้าตีราคาอะไหล่ตามระยะทาง+จำนวนปีที่ใช้งานมา ซึ่งบางอย่างมันยังไม่พังหรือหมดอายุในตอนนี้....ค่อยๆทำไปในแต่ละจุดที่เสียดีกว่าครับ ตัวอย่างซีลต่างๆเปลี่ยนรอบเครื่องเลยนะนั่น ทั้งซีลคอหน้าหลัง ซีลฝาวาล์ว ครหมด ผมเชื่อแน่ว่ามันยังไม่พังทุกจุดหรอกครับ ส่วนเรื่องช่วงล่าง ถ้าไม่ซีเรียสว่าจะต้องอะไหล่แท้....อะไหล่ตองห้า หรือRBI ก็เอาอยู่ครับ ราคาซ่อมช่วงล่าง บูชยาง ลูกหมากต่างๆอู่ข้างนอก ไม่เกินหมื่นครับ

13. Meng Creation

Meng Creation Guest

0
    0
    0
    เราเป็นเจ้าของรถครับ....เบี้ยน้อยหอยน้อยซ่อมตามที่เสียหรือพัง เราไม่ได้เป็นเพียงผู้ใช้รถ...เรายังมีค่าใช่จ่ายในด้านอื่นๆอีก เก็บเงินสองหมื่นห้า ไปซ่อมอู่ข้างนอกมีเงินเหลือแน่ๆครับ

14. แพง เวอร์ ยางหุ่มเพลาซื้อขายเป็นคู่ 300-400 บาท พร้มเหล็กรัด ปีกนกเปลี่ยนทำไม่งง มันมีแค่บูชที่สึกดิสเบรคคืออะไร แล้วยังเจียร์จาน เพราะถ้าเจียรจานคือใช่จานเดิม และปั้มเดิมเพราะมีชุดซ้อม ชุดซ้อม 600 บาท พร้อมทำ บอกเขานะว่าราคานี้ ผมซื้อรถอีกคันมาเป็นอะไรได้เลย พลาดแล้ว คนที่ประเมิณค่าซ่อมให้ มีทั้งชื่อและเบอร์โทร และที่อยู่ที่ทำงาน ถ้ามีมือดีก๊อฟภาพไปประจาน งานนี้ เขาชมกันทั่วประเทศ

15. Noppong Naksep

0
    0
    0
    ผมอยู่สระบุรีครับ จะลองค่อยๆหาอู่นอก ทำไปในส่วนที่จำเป้นก่อน ตามที่ทุกท่านแนะนำ ราคาอะไหล่ของศูนย์ผมก็ว่าแพงไป เลยมาขอความเห็นในเพจนี่หล่ะครับ จะได้มีข้อมูลไว้คุยกับช่าง ต้องขอบคุณทุกท่านจริงๆ ครับ

16. Ant Ch

Ant Ch Guest

0
    0
    0
    แถวสระบุรี มีช่าง Nissan ครับ ลองหาใน เวป Neo club ดูครับ

17. JeiKun Lucino

JeiKun Lucino Guest

0
    0
    0
    แพงมากครับ

18. ประเก็นฝาวาว์อย่างดี 220 บาท อะไหล่ ตัวเดียวกับ NV ครับ ถ้าอาการนี้ ที่ว่ามา ผมคิดว่าบูสปีกนกสึก เวลาเจอคลื่น รถจะสายเข้าโค้งรถจะร่อน น้ำมันเครื่องพร้อมใส่กรอง 700 น้ำมันเพาเวอร์ราคานี้ได้เป็นลิตร ใช่เดกรอน3 ประเก็นซื้อชุดใหญ่ เลยไม่เกิน 600 ชุดซ้อมเบรค มีแค่ยางกันฝุ่นและลูกสูบปั้้ม เจียรจานข้างละ 150 บาท

19. สระบุรี มีพี่จำรัส ในกลุ่มของ NV พี่เขาให้คำปรึกษาได้ อู่ไหนศูลย์ไหน ก็ขันน็อตออกและขันเข้าเหมือนกันหมด

20. ปีกนกแพงเว่อ

21. ทุกอย่างราคาแพงไปครับที่ผมเคยทำๆทั้งหมดประมาณเก้าพัน โชดีเชียงใหม่ที่ซ่อมเยอะ

22. เครื่องneoทั้งตัวหมื่นกว่าบาท

23. แพงทุกอย่างครับยางเพลาขับ ราคาคูณ10เลยครับ

ทำข้างนอกถูกกว่าอยู่แร้วครับอยู่ที่อะไหล่แท้หรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้