ไฟขึ้นเกิดจากอะไรครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Prateep Luanmongkol, 2 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟขึ้นเกิดจากอะไรครับ

1. ลองไปดูไฟเบรคหลัง ว่าขาดหรือป่าว

2. ขอบคุณครับพี่

3. Kom Anuson

Kom Anuson Guest

0
    0
    0
    มีไฟหลอดใดหลอดหนึ่งที่รถขาดแน่นอนครับลองหาดู

4. Jump Gear

Jump Gear Guest

0
    0
    0
    บางที หลอดไม่ขาด น่ะครับ แต่เกิดจาก ขั้วไม่ดี. ของผมเป็นอยู่ เปลี่ยน ขั้วใหม่แหละ

5. ขอบคุณครับเจอแล้วครับ

6. Jump Gear

Jump Gear Guest

0
    0
    0
    ดำสนิทเลยอ่ะ

7. ของผมก็เป็นต้องลองเช็คดูแระ

8. ขอฃผมหลอดไม่ขาด แก้ตรงไหนได้บ้างครับค้างหลังเหยียบเบลกครั้งแรก

9. แกะหลอดออกมาดู ว่า wat ของหลอดสองข้างเท่ากันหรือป่าว ทำความสะอาดขั้วที่ตูดหลอดและปลั๊กที่ตูดหลอดไปสัมผัส

10. ขอบคุณครับพรุ่งนี้จะลองดูครับ

11. ว่าแต่กรอบไฟเบลกถอดจากข้างในหรือแกะได้จากข้างนอกเลยครับ

เปลี่ยนหลอดใหม่หายแล้วครับขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้