ปรึกษาหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mathint2, 17 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mathint2

mathint2 New Member Member

17
    0
    0
    อยากถามว่าถ้าเราใส่ลำโพงในรถแบบยึดกับตัวถังรถ และแบบทำตู้ให้มัน อันไหนเสียงจ่าดีกว่ากันคับ

2. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
    ถ้าไม่ใช่ลำโพง free air แล้ว ลำโพงทุกตัวต้องการตู้คับ:)

3. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    ถ้าเราฟังในห้องใส่ตู้เสียงดีกว่าแน่นอนครับ แต่ถ้าในรถ เอาลำโพงไปใส่ตู้แล้วจะวางยังไงล่ะครับ ตำแหน่งติดตั้งสำคัญกว่า อย่ากังวลครับ ลำโพงรถยนต์เค้าออกแบบมาให้เหมาะกับสภาพอคูสติกอย่างนั้นอยู่แล้ว ติดตั้งเนียนๆ แดมป์อีกหน่อยก็เยี่ยมแล้ว

เอ๊ะ นี่ถามกลางแหลมหรือซับเนี่ย ถ้าซับต้องการตู้นะครับ นอกจากซับฟรีแอร์ ที่สามารถแขวนลอยได้(แต่เสียงก็สู้ซับที่ใช้ต็ไม่ได้อยู่ดี แถมแพงด้วย)

4. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
    ทำตู้มีหลายวิธีนี่คับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2007
  5. mathint2

mathint2 New Member Member

17
    0
    0
    คือตอนนี้ใช้มิร่ามิ้นอยู่ มีลำโพง6นิ้ว2ทาง ข้างประตู 6*9 ข้างหลัง power 700w 4 ch 1ตัว ไอ้ตัว6*9 เจาะยึดกับตัวถังรถอยู่ ที่ถามคือจ่าทำตู้ใส่6*9 จ่าดีป่าวคับ เสียงจ่าดีกว่ายึดกับตัวถังป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้