เวลาเหยียบคันเร่งแล้วมันมีเสียง วี๊ดดด อะครับเกิดจากอะไรครับ ขอความรู้หน่อย ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Anucha Khanthong, 7 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anucha Khanthong

Anucha Khanthong Guest

0
    0
    0
    เวลาเหยียบคันเร่งแล้วมันมีเสียง วี๊ดดด อะครับเกิดจากอะไรครับ ขอความรู้หน่อย ขอบคุณครับ

2. Anuchart Junsig

Anuchart Junsig Guest

0
    0
    0
    เสียงจากตรงไหนเหรอครับ'?

3. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
    เทอร์โบ บูสต์ น่ะ ชาติ

4. ใช่ๆ ของเราก้เป็น

5. Anuchart Junsig

Anuchart Junsig Guest

0
    0
    0
    ครับพี่เอ้!!ผมn/aเลยมะมีเสียงงี้

6. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ว่าต้องทำยังไง

7. Palin Omsin

0
    0
    0
    ดังมาจากตรงใหนครับทั่น

8. คิดว่าจากแถวเครื่องด้านหน้า นะคะ พอดีนั่งยุในรถ แล้วได้ยิน เสียงดัง วี๊ดด แบบลากยาว แล้วก้หาย สักพักใหญ่ ก้ดังขึ้นอีก

9. Anucha Khanthong

Anucha Khanthong Guest

0
    0
    0
    เสียงดังมาจากข้างหน้าเวลาขับ จอดเร่งยังไม่ได้ยินพออกตัวถึงได้ยินคับยกคันเร่งเสียงก็หายอะคับ

10. สายพานไดชาร์จน่ะสิครับ

11. Ultramark Accord

Ultramark Accord Guest

0
    0
    0
    เปนเหมือนกันครับ แต่เปนเฉพาะเกียร์ 5 ผมก็งงๆมึนๆ

12. ถ้าเป็นเฉพาะเกียร์ห้า ก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่ครับ 20w50 เอากึ่งสังเคราะห์ดีๆหน่อย ไม่หายแต่พอได้ครับ เค้าเรียกเกียร์หอนครับ Ultramark Accord

13. Ultramark Accord

0
    0
    0
    Abby August อ่อโอเครเลยครับ เด่วผมลองจัดตามนี้เลย ขอบคุณครับ ^^

14. แล้วกรณีของหนูล่ะคะ ป็นเกียร์ ออโต้

15. ระวังอีกหน่อยมันจะใช้ได้แค่ 4 เกียร์ Ultramark Accord

16. Palin Omsin

0
    0
    0
    Abby August เฟืองท้ายหอนป่าวน๊า อิอิ

17. ถูกเลยครับพี่ Songkiat Mukdapitak

18. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    สายพานหย่อนหรือปาว

19. ของหนูน่าจะแค่สายพานนะ โอ้เอ้ ขี้เกรียจ

20. ไม่น่าหอนน่ะพี่ Palin Omsin มันนอนในอ่างจากุจชี่เลย แต่เฟืองเกียร์ 1 น่าจะหอน ทนๆเอาครับแก้ได้นี่ฮอนเกียร์เลย ไม่รู้คุ้มรึป่าว

21. ขอบคุงค่ะ Abby August

22. Palin Omsin

0
    0
    0
  23. Ultramark Accord

0
    0
    0
    ของผมนี่สงสัยสืบเนื่องจากไปปากช่องเลย ขาไปไม่มีอาการนี้ สงสัยเหยียบหนักเกิน อาการมาเลย ตอนขากลับ ซัดกับคูเป้ซะด้วยสิ ^^

24. ส่วนใหญ่เป็นเพราะช่างหวังดีเห็นเป็นเกียร์ธรรมดา ใช้เบอร์ 80-90 แบบพวกรถกระบะ แต่ของรุ่นเราเฟืองเกียร์ ห้ามันอยู่สูง น้ำมันข้นๆ สาดไม่ถึง มันเลยหอนก่อนเพื่อน และก่อนหอนจะเข้าเกียร์ขัดๆเล็กน้อยก่อนครับ

25. Palin Omsin

0
    0
    0
    ถ้าใช้อย่างละครึ่งล่ะ แอ๊บ เบอร์ 80 ครึ่งนึง แล้วใช้ น้ำมันเกียร์ มอไซค์สองจังหวะอีกครึ่ง เห็นว่าสูตรนี้มีคนใช้แล้วดีน่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้