ถามเรื่อง ล้อครับล้อ...........

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JiGoRo, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    พอดียางที่ใช้อยู่กับล้อ14"ของ คูเป้96ผม มันหมดอายุ เลยกะจะเปลี่ยน และเปลี่ยนล้อด้วยครับ จาก14" --------> 15" เลยอยากรู้ว่าล้อ 15"ใส่กับโช๊คเดิม สปริงเดิม(ไม่แน่เปลี่ยนสปริงโหลด)
    ออฟเซ็ทและความกว้างเท่าไหร่ดีครับ เอาแบบไม่มีปัญหาอะไรตามมาหน่ะครับ :confused:

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันขึ้นอยู่กับลายล้อ แต่ส่วนใหญ่ออพ 38-42 ไม่ติดแน่นอน ลองเลือกๆลายที่จะใส่มาก่อนสิครับ
    จะได้ง่ายขึ้น

3. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    นั่นละปัญหาเลยพี่ ไม่รู้ว่าใส่ลายไหนดี โดยส่วยตัวชอบ ก้านดำ ขอบแวว ง่ะ มีลายไหนแนะนำมั้ยครับ จะลองไปหาพวก ROTA มาใส่ก่อน เพราะที่อยากเปลี่ยนล้อนี่ต้องการเปลี่ยนยางง่ะครับ ถ้าใส่ล้อเดิมไปก็ต้องทนใช้จนยางหมดอายุอีก ผมขับวันละ10โลได้มั้ง คงอีกซักปี2ปีนู่นละกว่าจะได้เปลี่ยน แบบว่าถ้าใส่14แล้วเกิดถูกใจ15เสียดายยางง่ะ อิอิ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    15 เท่านั้น อย่าเปลี่ยนยาง 14 เป็นอันขาดดดดดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้