ซีลกันรั่วขอบไฟท้ายแล้ว! น้ำก็ยังรั่วเข้าท้ายรถ เห็นมันรั่วออกมาจากช่องนี้!...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Bantoon Ketwong, 3 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bantoon Ketwong

Bantoon Ketwong Guest

0
    0
    0
    ซีลกันรั่วขอบไฟท้ายแล้ว! น้ำก็ยังรั่วเข้าท้ายรถ เห็นมันรั่วออกมาจากช่องนี้! ไม่รู้ว่าน้ำมันมาจากไหน? จะอุดยังไงคับ!

2. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    ว่าแต่ มันจะถอดยังไง?

3. ลองก้มมองใต้กันชนดูครับ มันเป็นแค่เดือยล๊อกแค่นั้นเอง

4. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    สงสัย! คับ น้ำมันไหลมาจากไหน? ไฟท้ายก็ซีลกันรั่วแล้ว รถจอดไว้เฉยๆ

5. เป็นน้ำขังอยู่หรือว่าเห็นน้ำไหลลงมาเลยครับ

6. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    เห็นเป็นรอยน้ำไหลลงมาขังที่อ่างล้ออะไหล่คับ

7. มีรูปมุมกว้างมั้ยครับ

8. แต่ถ้าเห็นเป็นรอยน้ำไหลมาจากจุดนี้แน่ๆ มีข้อสงสัยเดียวครับ ยางที่ซีลขอบมันขาดหรือลอก

9. เวลาน้ำไหลจากตัวรถมันก็เลยไหลมาตามร่องที่ขาด

10. ถ้าน้าสักเกตุดูมันจะเป็นยางรอบๆ วิธีแก้ลอกยางเก่าออกแล้วใช้กาว2หน้าของ3เอ็มสีดำติดแทนครับ หรือใช้ซิลิโคนยารอบรอยด้านนอก แต่วิธีนี้ต้องใช้วิชาช่างหน่อยเพราะต้องถอดกันชนท้ายออกมาครับ

11. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    ต้องถอดกันชน!?

12. มันเป็นรอยแตกหรือเปล่าครับน้า หรือผมตาลายหว่า

13. ถ้าเป็นรอยแตกซื้อซิลิโคนดำหรือเอากาวขี้หมามาอุดก็ได้ครับ แต่ถ้าจะแก้ไขชั่วคราวดินน้ำมันครับ

14. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    น้ำคับ! ฝุ่นเยอะไปนิดส์ หลอกตา

15. ลองเอาดินน้ำมันอุดดูก่อนก็ได้ครับน้า ตรงที่เป็นรอยน้ำนั่นแหล่ะครับ

16. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    มันมีแผ่นพลาสติก ที่ปิดอยู่ด้านในมีปลายยื่นออกมาให้จับด้านบน มันเอาไว้กันอะไร? เหมือนน้ำมันไหลผ่านพลาสติกตัวที่กั้นนี้เข้ามา

17. มันเป็นช่องระบายอากาศครับ ส่วนแผ่นพลาสติกเอาไว้กันน้ำสาดจากล้อหลังขึ้นมาเข้าช่องระบายอากาศ

18. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    เอาเทปปิดมันเลย คนในรถจะขาดอากาศหายใจมั๊ย? คับ ^___^

19. ^^ อันนี้ไม่แ่น่ใจครับน้า แต่แค่อุดตรงรอยแตกก็น่าจะพอ

20. Bantoon Ketwong

0
    0
    0
    ขอบคุณคับ เดี๋ยวรอดูอีกที

ยินดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้