เติมจากตรงจุดนี้ได้ไหมคับ และจะรู้ได้ยังไงว่าพอดี ดูตรงไหนคับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Cartoon Gus Turk, 11 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cartoon Gus Turk

Cartoon Gus Turk Guest

0
    0
    0
    เติมจากตรงจุดนี้ได้ไหมคับ และจะรู้ได้ยังไงว่าพอดี ดูตรงไหนคับ เอาไฟฉ่ายส่องจนทั้วแล้วไม่เจอแซ่วัดน้ำมัน ี

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    เกียร์ธรรมดา..??

3. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    คับ เกียร์ธรรมดา

4. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    ใช้พวก ้ Top1 ATF3 plus กับ ptt DEXRON III ได้ไหมคับ้

5. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    มีคนแนะนำให้ใช้น้ำมันเกียร์ auto ของที่เติม vw เติมเกียรธรรมดา neon ครับ เติมได้จริงป่าว ผมก็ยังไม่เคยลอง

6. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    จะเติมน้ำเกียร์ธรรมดาใช่ไหมครับ รูเติมจะอยู่ ข้างซุ้มล้อซ้าย จะมีจุกยาง อุดอยู่ครับ เวลาเติม ทำแบบผมก็ได้ ต่อท่อ ใส่ถุง เอา (ป้องกันไว้ก่อนจะได้ไม่ท้อง)

7. Au Innovator

0
    0
    0
    ต่อท่อน้ำมันแบบนี้ ใส่ไปแค่ ลิตรเดียว ก็เต็มแล้วครับ ใส่ให้มันล้นออกมาเลย

8. Au Innovator

0
    0
    0
    จุกยางจะอยู่ข้างๆ

9. Cartoon Gus Turk

0
    0
    0
    ต้องถ่ายออกให้หมดก่อน แล้วเติมให้ครบ2ลิตรพอดี หรือมีวิธีดูตรงจุดไหนว่าเติมเต็มพอดีแล้ว

10. Au Innovator

0
    0
    0
    ไปวิ่งรถให้เกียร์มันร้อนๆ สักหน่อย แล้วค่อยถ่ายออกให้หมด จะไหลง่ายหน่อย ของผม ใส่ถุงแบบที่เห้น เหลือ นิดหน่อย ปล่อยให้มันล้นออกมาเลย ใช้ น้ำมันเกียร์เกรด GL-5 ครับ ใช้มาหลายรอบละ ซื้อมา 5 ลิตร เปลี่ยนได้อีกหลายครั้ง

11. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    เติมได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้