https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-0/p180x540/1382267_658653294153152_1107279325...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Nattapat Bird, 8 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nattapat Bird

Nattapat Bird Guest

0
    0
    0

2. ไฟ abs โชว์เหยี่ยบย่ำไปๆมาก็หาย หรือถอดสายแบตออกใส่ใหม่ แต่ไม่ใช่รถเติมก็าซนะ ถึงหาย แบตโชว์เครื่องไม่ปกติแร้ว เข้าอู่ด่วนนะ รถผมพังเลยใชว์แบตนี่ละ

3. เอบีเอสแปลว่าถุงลมแตกไปแล้ว

4. ส่วนไฟแบ๊ตถ้าเอาไปติดแก๊สมาล่ะก็เป๊ะช่างทำพลาด ไฟขึ้นจะเป็นปกติแต่ถ้าไม่ขึ้นมาล่ะดับแน่รถท่าน

5. โทษทีนึกว่าไฟแอร์แบ็ค ที่บอกว่าถุงลมแตก

6. abs แปลว่า อาจไปทำพวดถอดล้อหรืออะไรประมาณนี้มาก็เช็คให้ดีๆ ถอดใส่ใหม่ก็น่าจะปกติครับ

7. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ไฟแบตว์ เช็คไดชาร์ตครับ ลองสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้ แล้วถอดขั้วแบตออก ถ้าเครื่องดับ แสดงว่าไดชาร์ตไม่ชาร์ตไฟแล้ว

8. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    ที่ผมเคยเจอกับรถตัวเองนะครับ ย้ำ(รถตัวเอง) abs มันจะมีเฟืองอยู่ตรงเพลาขับหน้า วันนั้นผมล้างรถแล้วฉีดน้ำล้าง หายซะงั้น ส่วน batt มันจะมีปลั๊กตรงแถวใต้ batt นะครับ ของผมซ่อมเกียร์ ช่างไม่ได้เสียบงงอยู่ตั้งนาน สตาร์ทถอดขั่ว batt ก็ไม่ดับ เช็ค amp ปกติ ลองดูนะครับ ^^

9. Nattapat Bird

0
    0
    0
    ถ้าเราสตาร์ทรถแล้วควรถอดขั้วแบตไหนออกครับหรือเครื่องติดแล้วถอดออกตัวไหนก็ได้ทั้ง2ครับพี่ๆ

10. Theera Nong

0
    0
    0
    เครื่องติดแล้วถอดครับ ตอนแรกผมถอด + ไปหาในกูเกิ้ลบอก - ผมก็ลองทั้งคู่ครับ ไม่ดับเลย แต่ชัวร์ๆ ไปร้านไดนาโม เช็ค amp ครับ ไปลองสักสองสามที่ เผื่อมันหลอก

11. Nattapat Bird

0
    0
    0
    แล้วส่วนไฟระบบabsที่โชว์ขั้นพื้นฐานต้องลองแก้จากจุดไหนเหรอครับพี่

12. Theera Nong

0
    0
    0
    คือผมไม่ได้แก้อะไรเลยครับ ตอนแรกก็กลุ้ม ๆ อยู่ แต่ยังเบรคได้ปกติ abs ไม่มีชั่งมันเถอะฟะ (เซ็ง 555) แต่พอล้างรถแล้วไปฉีดน้ำตรงเฟือง abs (อยู่ตรงเพลาขับทั้งสองข้าง) มันดับไปเฉย ๆ เลยครับ ก็เลยมานั่งคิดว่า เฟืองมันคงสกปรก มันก็เลยรวนครับ ^^

13. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ผม abs รวน ถอดฟิวออกเลย ไม่งั้นขับไม่ได้ 555+

14. Nattapat Bird

0
    0
    0
    ครับพี่พรุ่งนี้เดี๋ยวผมจะลองทำดูครับพี่ รถผมวิ่ง90,000กว่าโลอยู่เลยจอดนานหนูกัดสายไฟเจอช่างมั่วมันเดินไฟทำกล่องช๊อตพังไปที1เลยมันเลยเอาไปอู่ยุโรป3ยอดบ้านชาติชายที่โคราชครับเค้าแก้ยังไม่ทันเสร็จดีช่างคนที่เอาไปให้อู่ตรงสามยอดบ้านชาติชายแก้ ช่างที่มันทำกล่องพังมันจะชิ่งรถหนีต้องเล่นถึงผู้กำกับกว่ามันจะเอารถมาคืนเหนื่อยมากเรยพี่คันนี้โดนไป17,000แล้ว เฮ้อแต่ไม่ท้อครับขอรถสมบรูณ์เป็นพอ555

15. ของพี่ซ่อมไป 17,000 แล้วหรอ ของผมซ่อมไปเกิน 170,000 (แสนเจ็ด) แต่ก็ไม่ท้อเหมือนกัน

16. Nattapat Bird

0
    0
    0
    สุดๆเลยครับพี่

17. Theera Nong

0
    0
    0
    เด๋วก็จบครับ เอาใจช่วย ของผมเสียทั้งเงิน ทั้งเวลาเลย ซ่อมนาน โค ตะ ระ 555

18. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
  19. ขับนีออนน่ะมีความสุขตรงที่ซ่อมแล้วมันวิ่งได้นั่นแหละ

20. ช่วยกันคิดหาทางแก้ ช่วยกันแฉความไม่ดีของช่างจะได้เป็นการป้องกันและป้องปรามไม่ให้ช่างไม่ดีมาทำความเลวอีก

ผมก็ไฟแอร์แบคกระพริบว่าจะดับแล้วไม่ดับเป็นเพราะไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้