ขับหลังเกียร์ ออโต้ดึงเบรคมือตอนเกียร์ D ได้หรือเปล่า

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย ssrivong, 16 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ssrivong

ssrivong Member Member

32
    1
    8
    คือ มีรถขับหลังเกียร์ออโต้อยู่คัน นึง ครับ
    ลองดึงเบรคมือตอน ใส่เกียร์ D ถนนเป็นแบบลาดยางเปียกน้ำ เหมือน ล้อหลังล๊อกครับแต่มันมีเสียงดัง แก๊กๆๆ ไม่รู้ว่ามาจากเกียร์ หรือเปล่า
    แล้วคราวนี้ลองอีกครั้งพลักมา N ดึงเบรคมือแล้วหักเลี้ยว ไม่มีเสียง ล้อหลังล๊อกเหมือนกัน
    อยากรู้ว่าทำไงถูกหรอครับที่เสียงแก๊กๆ เพราะเกียร์ผมห่วยหรือเปล่า(รถยังไม่ถึง ปี นะ)

2. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    เดาว่าเป็นเสียงเพลาหน้ามากกว่าคับ
    แงบๆ
    :D
    [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้