ขอขอบคุณพี่นิวครับ ที่แนะนำทางไป ร.พ. ให้ผม

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย GAZE SPEED, 9 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    พอบอกไปทางเดียวกะเจทตลิ่งชัน ผมก็ตรงดิ่งไปเลยครับ เพราะตอนนั้นกำลังหาทางไปกันอยู่

แต่สุดท้าย ผมก็ไปไม่ทันครับ พี่ชายผม เสียชีวิต จากไอ้รถเมล์ระยำสาย 84 ที่มันเบียดมาทับพี่ชายผม

ซึ่งขับมอไซอยู่

ตอนนั้นผมใจสั่นมากครับ คือเค้าโทรมาบอกว่ากำลังปั้มหัวใจ แล้วหลังจากนั้น ประมาณ15นาที

ก็จากไปอย่างสงบ

ขอให้หลับให้สบายนะครับพี่ ไม่ต้องกังวลกับสิ่งใดๆอีก

ขอบคุณพี่นิวครับ ถ้าพี่ไม่บอกผม ผมก็คงยังหาทางไปไม่ถูกเพราะไม่รู้จักเลย ขอบคุณมากๆเลยครับ

2. youngzing

youngzing New Member Member

7
    0
    0
    เสียใจด้วยครับผม
    เอาเรื่องให้หนักๆเลยนะครับ

3. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    เสียใจด้วยคับทศ ขอให้พี่ชายไปสบายคับ ช่วงนี้ข่าวรถเมล์ระยำเยอะจัง

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ่าว..........กรรมเลย...............เสียใจด้วยน้องทศ...................ยังไงก็อย่าคิดมาก

5. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ .... :eek:

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.....

7. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อ้าว...........
    ตอนอาจารย์ทศเทพ โทรมา ก็ไม่บอกว่าเรื่องฉุกเฉิน.........

เสียใจด้วยนะครับอาจารย์ทศเทพ
    ใจเย็นๆ นะครับ ค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำ..
    อย่ารนนะครับ........ :cry:

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18

.............:sad:............เสียใจด้วยคับ......:sad:........
    ...............:sad:.........หากเป็นผมก็คงทำไรไม่ถูกเหมือนกัน
    :sad::sad:........................:sad::sad:

9. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจ ต่อการจากไปของพี่ชายด้วยครับ ทศ..............:sad:

10. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    เสียใจด้วยนะคับทศ....เข็มแข็งนะคับ....

11. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    เสียใจด้วย มีข่าวอย่างนี้หลายครั้งแล้ว มันน่า...

12. boat_U12

boat_U12 New Member Member

136
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

13. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    .......... เสียใจด้วย นะครับ ........

14. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :sad::sad::sad:เสียใจด้วยครับ ทศ:sad::sad::sad:

15. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืมอย่าคิดมากนะ................

16. blue90

blue90 New Member Member

1,251
    2
    0
    เสียใจด้วยครับ......

17. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เสียใจด้วยครับ

18. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เสียใจด้วยคับพี่ ทศ รถเมย์ใจแย่ มาก ๆ

19. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ..ทศ

20. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ ตอนนี้สภาพจิตใจผมโอเครแล้วครับ แต่ก็ใจหายเหมือนกัน เคยเล่นกันมาตั้งแต่เด็กๆเลย
    เป็นลูกของ พี่ชายพ่ออ่ะครับ เลยสนิทกัน เป็นพี่คนแรกของผม

แต่ตอนนี้ผมกำลังหงุดหงิดเรื่องคดีมากกว่า เพราะว่า ทารถเมล์เค้าให้การว่า เค้าไม่ได้เบียด เค้าบอกมอเตอร์ไซ เสียหลักล้มลงเอง

แล้วก็ไม่มีพยานในที่เกิดเหตุด้วยครับ เนื่องจาก พี่ผม อยู่ตรงกลางระหว่างรถเมล์สองคันพอดี

คือว่า รถเมล์สาย 84 จอดส่งผู้โดยสารอยู่ที่ป้าย พี่ผมขับตามหลังรถเมล์มา พอเห็นจอดอยู่เลยเบี่ยงออกไปทางขวาเพื่อหลบรถเมล์

แต่มีสาย184 อีกคัน วิ่งมาเลนสอง ด้วยความเร็ว โดยอ้างว่า ไม่มีผู้โดยสารลง เลยจะเลยไปจอดป้ายหน้า

เลยขับแซงขึ้นไป หลังจากนั้น รู้สึกว่า ล้อหลังเหมือนทับอะไรบางอย่าง เลยจอดดู แล้วก็เจอเหตุดังกล่าว

ผมว่ามันอ้างได้ข้างๆคูๆเหลือเกิน ตอนนี้กำลังรอนิติเวช พิสูจน์หลักฐานอยู่ครับ

ยังฟ้องไม่ได้ เพราะหลักฐานยังไม่เพียงพอ แล้วก็ยังไม่มีพยานในที่เกิดเหตุครับ มันกำลังเถียงกันอยู่ว่า รถเมล์สองคัน คันไหนเป็นคนทับ

21. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

:rolleyes: อืม..... ครับๆๆ..........

22. nom

637
    20
    18
    :).............ค่อยคิดค่อยทำคับ

23. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ....

24. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ยังไงก็ค่อยๆคิด ค่อยๆทำนะคับ ทศ....

25. ton ae 80

ton ae 80 New Member Member

6
    0
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

เสียใจด้วยนะครับ

26. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    แย่เลย

27. new@nymph

12,042
    38
    0
    ยังไงรถเมล์ต้องรับผิดชอบครับ.....................หนีไม่ได้หรอกงานนี้ ..........ขับรถโดยประมาทจนทำให้ผู้อื่นเสียชีวิต..........เชื่อผม

28. nom

637
    20
    18

...........:)............อืมมม.....:).........ต้องเชื่อเค้า

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้