น้าๆค้าบบเสียงหวี่...เกียร์ 5 เกิดจากอะไรคับ ขอบคุณคับ ^_^ อ้อมีเสียงลมแฟ่ๆ ๆ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ผักแว่น ชุมพร, 8 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น้าๆค้าบบเสียงหวี่...เกียร์ 5 เกิดจากอะไรคับ ขอบคุณคับ ^_^ อ้อมีเสียงลมแฟ่ๆ ๆ เป็นจังหวะด้วย บริเวณคอนโซลหน้าขวาดังออกมา ช่างก็บอกให้เปลี่ยนยางประตู.. แต่..เสียงลมเข้ามันดังแฟ่ ๆ ๆ งั้นรึ กัวเปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย..

1. เกียร์ทำมะดาไม๊ ถ้าใช่ มันก็หอนแล้วล่ะครับ

2. เกียร์ธรรมดาคับ แล้วแก้ได้มั้ยคับงั้น หรือเปลี่ยนลูกใหม่

3. ก็เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใช้ 20w50 พอครับแต่คงไม่เงียบลงเท่าไหร่ครับ

4. แง่วววว คือผมจะต้องฟังเสียงรถแรงตลอดชิมิ เอิ๊กกกกๆๆ

5. ขอบคุณคับ Abby August

6. แก้ได้ครับ เปิดเพลงให้ดัง ๆ หน่อย

ผมนี่ หูจะแตกเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้