สอบถามหน่อยคับพี่ๆ ความร้อนขึ้นขนาดนี้ จะมีผลต่อเครื่องยนต์ปะคับ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Junjao Nutthawit, 9 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Junjao Nutthawit

Junjao Nutthawit Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยคับพี่ๆ ความร้อนขึ้นขนาดนี้ จะมีผลต่อเครื่องยนต์ปะคับ แล้วเราจะทำยังไงให้ลดระดับความร้อน ให้ดีกว่านี้อะคับ เป็นหม้อน้ำเดิมๆอะคับพี่ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

2. Palin Omsin

Palin Omsin Guest

0
    0
    0
  3. Ling Nava

Ling Nava Guest

0
    0
    0
    จอดก่อนครับ. เช็ค หม้อพัดลม.

4. เปลี่ยนหม้อน้ำเป็นมิเนียม เปลี่ยนพัดลมเป็นพัดลม11ใบ ครับ

5. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุนมากสำหรับคำแนะนำคับ เด๋ยวพรุ่งนี้ผมให้ช่างเช็คละกันนะคับ

6. หายแน่ครับ ของผมทุกวันนี้ความร้อนไม่ถึงครึ่งเลย

7. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ผมว่าจะเปลี่ยนอยู่ละคับ กลัวเครื่องพัง ขอบคุนคับพี่ Champion Sittichok

8. ตอนเปลี่ยนหม้อน้ำ ก็ใช้คลูแลนด์นะครับ อย่าเติมน้ำเปล่า มันกัด

9. อะไรมันเสียป่าวครับ หม้อน้ำเดิมผมขึ้นไม่ถึงครึ่งครับ เคยตีสุดตอนวาล์วน้ำเสียครับ จอดเสร็จต้องลากกลับบ้าน

10. วาล์วน้ำอาจจะไม่ขยาย หม้อน้ำอาจจะตัน

11. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    เด๋ยวพรุ่งนี้เช็คคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค้าบบบ :)

12. ดูน้ำในหมัอน้ำว่าหายหรือป่าว ถ้าหายหารอยรั่วได้เลย ถ้าไม่หายดูพัดลมระบายความร้อนว่าทำงานปกติหรือปป่าวม ถ้าหม้อน้ำตันส่วนมากความร้อนจะขึ้นๆลงๆ

13. Jump Gear

Jump Gear Guest

0
    0
    0
    พัดลม ทำงานป่าว.ผมเจอบ่อยๆ

14. Jump Gear

Jump Gear Guest

0
    0
    0
    ทำงานไม่ครบ 2ตัว. วิ่งได้แต่เครื่องจะอืด พอร้อนจัดๆ น๊อคเลย

15. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    อ้อ พัดลมทำงานข้างเดียวคับพี่ๆ หมุนตลอดตั้งแต่บิทกุณแจ Jump Gear

16. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับพี่ เด๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองดูนะคับ ^^ Songkiat Mukdapitak

17. บางคันพัดลมหมุนทั้งหมดแต่หมุนช้ากว่าปกติไม่เต็มที่ก็เป็นได้เช็คดีๆ.เคยเป็นมาแล้ว

18. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุนคับพี่ เสือ โก๋

19. ฝาโก่งนี่มันแน่นอนครับ

20. Palin Omsin

0
    0
    0
    เวนล่ะเจอ พัดลม ต่อตรง งั้นไปดู รีเลย์พัดลมเลย น่าจะขาไหม้ไปแล้ว ไม่ได้อยู่หน้าคอมพ์ด้วย หากระทู้ไม่เจอ เด่วตาแม้คอยุ่ป่าวไม่รุ้ ขุดกระทุ้นี้มา สี่ ห้ารอบแล้ว Sotthithat Eamlumnow Songkiat Mukdapitak ตาน้องอยุ่หน้าคอมพ์ลองขุดให้หน่อยสิ

21. Palin Omsin

0
    0
    0
    พัดลมต่อตรง อายุการใช้งานมอเตอร์จะสั้น และอุณหภูมิจะต่ำตลอดไม่เป็นผลดีเท่าไรนัก

22. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ผมก็ว่าอยู่คับ ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะคับพี่ Palin Omsin

23. ผมก็ต่อตรงความร้อนขึ้นนิดเดี๋ยวเองเป็นรัยป่ะพี่

24. Palin Omsin

0
    0
    0
    พัดลมจะไปสวรรค์เร็ว แบตพังเร็ว ไดชาร์จก้ออายุสั้น แผ้ว

25. แง้ววววต่อตรงสองคันเบย

26. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ผมจะรีบหาทางแก้ไขนะคับพี่ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้