วันนี้มีโอกาศได้ไปร้านพี่ใหม่แล้ว 15/09/2007

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 15 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    จากที่ไม่มีเวลาได้ไปมานานมากประมาณ 2-3 เดือนเนื่องจากติดเรียนและงานยุ่งนั้นเองทำให้เรื่องที่อยากให้พี่ใหม่ช่วยทำ และของที่มีอยู่แล้วหลายอย่างก็ถึงเวลารวมร่างสักที

วันนี้กำหนดการผม คือต้องไปถึงร้านพี่ใหม่ให้เช้าที่สุดเท่าที่เป็นไปได้เพราะว่าจากประสบการณ์หากไปสาย สักหน่อยเดี่ยว ท่านอาจจะต้องรอทั้งวันเพราะว่าคิวเยอะมากๆนั้นเอง

โดย วันนี้ผมตั้งใจ ให้พี่ใช้ช่วยหลายเรื่องเลย
    เริ่มเลย เรื่องที่หนึ่งคือ เจ้า E'Spec ผม ยางรองสปริงกับสตรัทมันขายทำให้เวลาหมุนพวงมาลัยแล้วจะดังป๋องๆ ก็ต้องแก้ไขด้วยการใส่ยางรองใหม่ ไอ้ผมก็จำได้ว่า เอาใส่ไว้ในรถแล้ว แต่พอไปถึงร้าน กับหาไม่เจอ ต้องลำบากพี่ศร อีกแล้วครั้งนี้ ต้องขอบคุณมากๆ ผมลองโทรไปหาพี่ศรดูว่าพี่ศรพอมี Spare ให้ยืมไหม มันโชคดีของผมจริงๆ พี่ศรบอกว่า มีของอยู่อีกชุดพอดี เดี่ยวทานข้าวเช้าเสร็จจะเอามาให้ แล้วพี่ศรก็เอามาให้พอดี กับเวลาเลย แล้วพี่ศรก็ช่วย อยู่เป็นเพื่อนนั่งคุยไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเสร็จงาน จากนั้นก็ไปร้าน Max กับ AutoCar ก่อนแยกย้ายกันกลับบ้านครับ

นอกเรื่องไปนานกลับมาๆ จุดมุ่งหมายวันนี้ ก็มีอีกอย่างคือจานเบรค Brembo ผม เริ่มเป็นรอยแล้วก็อาจจะคดแล้วเพราะว่าผมวิ่งประมาณ 120 แล้วเหยียบเบรค พวงมาลัยจะสั่นเลย ก็ตั้งใจไปเจียจานเลยครับ

เรื่องต่อมา ผมมี โช๊ค DC5 กับ Sping H&R อยู่ ก็เลยเอามาร่วมร่างกันเป็นอีกชุดของ Spare ของผมเผื่อไว้ว่าอยากเปลี่ยนจะได้ไม่ต้องไปลำบากหาของอีก ก็ได้พี่ใหม่ช่วยจัดการ ร่วมร่างให้เองกับมือเลย ขลังมาก

เรื่องต่อมาคือ ผมฝากพี่ใหม่หาตัว Fix Camber ที่ล้อหลังไว้ก็ได้ไปเอาก็วันนี้แหละ แล้วก็ได้สติกเกอร์ที่ขอไว้อีก ชุด หนึ่งสบายไป

แถมด้วยได้ใส่ กันความร้อนที่ เอาไปปัดเงา มาแล้วด้วย สวยงามๆๆ

อีกอย่างผมไปเก็บ Requirement จากพี่ใหม่เพื่อเอามาลองเขียน Access เพื่อให้พี่เข้าใช้เก็บข้อมูลรถสักหน่อย เดี่ยวค่อยเอามาสร้างต่อ

สุดท้ายวันนี้ต้องขอบคุณ พี่ใหม่ พี่ศร พี่ดอน ที่ช่วย จัดการให้ จุดหมายวันนี้ผม สำเร็จทุกประการเลยครับ ขอบคุณมากครับ

จาก Brembo ผมเองถอดเอาไปเจียล่ะนะ

ไอ้ที่เห็นนี้ก็ดุมล้อหน้านะครับ เขียวๆ ข้างหลังก็ โช๊ค E'Spec

อันนี้ชุดคู่หน้านะครับ DC5 กับ สปริง H&R

อันนี้คู่หลังครับ DC5 กับสปริง H&R

เพื่อใครๆ ไม่เคยเห็นอันนี้เป็น Fix Camber ของ ES ทุกคันนะครับ โดยรุ่นปี 01-02 ตัว บูทยางจะ เล็กกว่า ของปี 03-05 นะครับ

เวลาโหลดลงมาแล้วล้อแบะก็เพราะว่า ตัว Camber ตัวนี้ปรับไม่ได้หากไปเปลี่ยนตัวแบบปรับได้กับพี่ใหม่ก็แก้ปัญหาเรื่องล้อ แบะได้แล้วล่ะครับ

2. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้