ขอบทสรุปวันมิ้ตติ้งหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย mayuct, 18 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ในวันศุกร์ที่21 เสาร์ที่22 อาทิตย์ที่23 ใครว่างใน3วันนี้ช่วยลงไว้หน่อยน่ะครับ ผมจะเลือกวันที่คนว่างมากที่สุดเพื่อจัดมิ้ตติ้งวครับ งานนี้ขอแบบครบๆด้วยน่ะครับเพื่อจะขอประชุมบร์อดไปในตัวและพูดคุยทริปที่เราจะไปเที่ยวกัน และใครที่มีเรื่องอะไรอัดอั้นตันใจไรก็มาพูดคุยกันครับ ยังไงขอความร่วมมือหน่อยน่ะครับทุกท่าน มาช่วงลงกันไว้หน่อยครับผมจะได้สรุปได้ว่าวันไหนว่างกันมากที่สุดและงานนี้ยังไงก็ขอร้องน่ะครับ ส่วนเรื่องสถานที่ผมก็ขอรบกวนป๋าหน่อยน่ะครับหาร้านที่บรรยากาศดีๆอาหารอร่อยและราคาไม่แพงด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

2. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    โอ้โห บรรยากาศดี อาหารอร่อย ราคาไม่แพง แม่เจ้าเคลียดเลย
    จะไปหาได้ที่ไหน บรรยากาศดีริมแม่น้ำชมสะพานอุตสาหกรรม มี
    แต่ราคาค่อนข้างแพง และที่จอดรถน้อย แถวเส้นราชพฤกษ์ก็มีหลายร้าน
    เมย์ลองหาดู แต่ถ้าจะชมสะพานก็ได้ครับ ส่วนวันผมสะดวกวันเสาร์ครับ
    แล้วก็มีร้านลุงแถม 2 กว้างขวางดีอยู่ เส้นวงแหวนถ้ามาจากบางแค
    เลยพระราม 2 ไปนิดนึง

3. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    จัดเลย...ถ้าปายไหวน่ะ

4. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    เอาเปงราชพึกม่ะๆ

5. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    วันเสาร์ก็ได้ วันอาทิตย์ก็ดี ส่วนวันศุกร์วันเกิดเมีย

6. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    อย่าไปกลัวครับพี่ เมี่ยอ่ะพามาด้วยเลย สุขสันวันเกิด.........คับ

7. aun_motec

aun_motec New Member Member

149
    0
    0
    ไปด้วยคับ แต่รถพังอ่ะ จะพยายามคับ

8. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    เด๋วขอไปดู ตารางชีวิตก่อนเน้อ แต่ว่างานนี้ผมไม่น่าพลาด ยิ่งมาแถวนี้ด้วย ต้องไป ๆ ๆ

9. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    วันศุกร์ว่างหลัง 5โมง ส่วนวันเสาร์ไม่ว่างเลยยันดึกไปทำงาน(สไสด์รถช่างญาไปแข่งคลอง5)กลับแทบเช้าเลย

ช่วงนี้งานเข้า...ทำหลายอย่างอ่ะ

10. san leo

760
    2
    0

เอกอยู่กับช่าง ญา หรอ

11. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    โหฝากเนื้อฝากตัวด้วยคน น้าเอก ได้อยู่กันรถแรงๆ อิจฉาๆ

แล้วก็ป๋าฝากเบิดร์เดย์ ด้วยนะนายแชมป์ขอให้มีความสุขสุดยอด

เรื่องมิตติ้งรออยู่นะจ๊ะนายเมย์

12. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0

ตอนนี้ช่าง ญาได้กี่วิแล้วคับ มีรถไรส่งเข้าประกวดเพิ่มมั้ย
    ติดตามผลงานพี่แก ตั้งแต่ใช้ ฮีโร่ จนปัจจุบัน เนี่ยคับ:D:cool::D:cool:

13. KM10

263
    1
    0
    อยู่กะรถยก/สไลด์คับ...ตำแหน่งเด็กติดรถ หน้าที่..ยิงกระบะ(ขึ้น+ลง)/เกี่ยวสลิง+วิ้น/เขนรถ/ล๊อคล้อ/

สไลด์ไป+รอกลับ(สาย5-คลอง5) ลูกพี่รับ3000..ผมรับ300 แต่มันต้องไป(ใจมันรัก)ความจริงคือ..

ช่างญาเขาขายสไลด์เขาไปแล้ว+ปีนี้เอารถแข่งไป2-3คัน ส่วนรถสไลด์ของที่อู่เฮียแกมี2คัน คนขัน2คน

แต่คนหนึ่งเขาไม่ชอบสไลด์รถแข่ง เขาบอกว่า..รถเตี้ยเอาขึ้น-ลงยาก รอกลับนานน่าเบื่อ ยุงก็ชุมอีก OTได้น้อย

ส่วนอีกคน ชอบมาก ถ้าไปเมื่อไร่เขาต้องขอขึ้นคันมารชมพูเท่านั้น..(ไม่ได้OTก็เอา) ดั่งนั้นเฮียแก่จึ'ออกโลงเอง

กะลูกน้อง(ขาซิ่ง)คนละคัน..ส่วนตำแหน่งผู้ช่วย(รถคันเฮียขับเอง) เฮียแก่ไม่เอาเด็กๆในอู่..แก่บอกต้องไอ้เอกเท่านั้น..(ไม่รู้ว่าเฮียคิดไรกะผมป่ะเนี่ย)

ด้วยความที่อยากตังค์+เซ็งๆ+บุญคูนเฮียเมื่อครั้งเก่าก่อน..จึงต้องไป พอไปแล้วมันก็ไปกันเลื่อยมา จนเป็นงานไปเลย

14. mayuct

941
    4
    0
    ตี๋ มีร้านแถวราชพฤกษ์หรือครับ แถวนี้ก็ได้ ว่าแต่ว่าตี๋ว่างวันไหนอ่ะ ส่วนมากเท่าที่ดูก็วันเสาร์น่ะ วันนี้คุยก่ะตูนๆก็ว่าเมื่อไรโทรบอกได้เลยแต่ขอให้หลังวันศุกร์เพราะตัวแรงไปชนมาทำสีอยู่ อิอิ และก็ฝากแชมป์ birld day จอยด้วยเน้อ ยังไงก็รีบๆกันหน่อยน่ะคับพี่น้อง พรุ่งนี้พฤหัแย้ว อิอิ

15. KM10

263
    1
    0
    ช่างญา..ล่าสุดเมื่อวันเสาร์ที่แล้วได้ที่1 รับ50000บาทด้วย เวลาดีสุด8.1

ราม77ได้ที่2

ช่างญา กำลังรออะไหล่เครื่องแต่งอยู่..เวลาน่าจะลงได้อีกเยอะ ไว้ดูงานซุปอัพดิ

ส่วน200คันขาว(รถขอนแก่น) สนามแล้วได้ที่1เหมื่อนกัน(รุ่น สตีด)

ส่วนที่อู่แก่ วอล์โว ก้านกล้วยกำลัวทำสเป็กเฟรมอยู่..วิ่งงานซุปอัฟ คันนี้เห็นว่า2Jโบคู่

16. san leo

760
    2
    0
    ติดตามผลงาน....ต่อไป

17. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    พี่ๆไปกินกันตามชานเมืองไกลจังผมขอใกล้เข้ามาอีกได้ป่าวคับพี่ตานนี้ต้องขี่ mio คู่ขาคู่กายผมไปอ่ะคับลำบากเล็กน้อยคับด่านมานเยอะเด๋วถูกหมากัดตามข้างทางคับ ผมว่าคืนวันเสาอ่ะเจ๋งสุดคับ:D

18. toyz2809

106
    1
    0
    แต่ถ้าเลี่ยงได้หือมติคนหมู่มากก้อทำใจต้องไปคับ

19. anty

anty New Member Member

116
    2
    0
    เสนอเปงหมูกาทะ แต่ว่าม่ายสุก ก้ออาทิดล่ายปะ เพราะว่าเสานี้วันเวรอ่ะครับ

20. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ที่ไหนก็จัดไป หิวแล้ว พร้อมน่าพร้อมตากัน และเข้าที่ประชุมด้วย

21. toyz2809

106
    1
    0
    พี่จาไปกินหมากะทุกานหรออุอุผมโหวตด้วย1เสียงคับเวลามีน้อยแล้ว ตกลงกันไม่ได้วันศุกร์เยยเปงไงคับถ้านึกร้านไม่ออกนี่เยย ชบาหมากะทุ ถนน ศรีนคริทร์ ใกล้ ห้าง ซีคอนสแควร์เปงไงคับ อุอุ

22. mayuct

941
    4
    0
    ชบาอีกแล้วง่ะ ตี๋เสาร์เย็นว่างไหม ผมจาได้สรุปเลย พรุ่งนี้วันศุกร์แล้วน่ะคร้าบพี่น้อง ว่างายกาน แต่ชบาก็ดีเหมือนกันสันจาได้ไปได้ใกล้ๆบ้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้