ขับอยู่ดีๆคอมแอร์ก็ไม่ทำงาน พี่ๆพอมีอะไรชี้แนะมั้ยครับ ตอนนี้อยู่อุทยานวังตะไคร้ครับ ^^

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nontapat TuTa Chuwongwut, 23 ตุลาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ขับอยู่ดีๆคอมแอร์ก็ไม่ทำงาน พี่ๆพอมีอะไรชี้แนะมั้ยครับ ตอนนี้อยู่อุทยานวังตะไคร้ครับ ^^

1. สายไฟหลุด น้ำยาหมด ฟิวขาด

2. น่าแปลก ?.... ปกติความร้อนจะขึ้นสูงไม่ลดลง จนมาวันนี้ คอมแอร์ไม่ทำงาน ความร้อนกลับปกติ ไม่ร้อนคงที่อยู่91-92องศา ถ้าปกติตอนคอมแอร์ทำงาน จะอยู่ที่ 102-105องศา

3. พี่ๆวิเคราะหน่อยครับว่าเกี่ยวกับลูกปืนคอมแอร์รึป่าวครับ เพราะว่าของผมก็ดังอยู่

4. หน้าครัชหรือป่าวพี่

5. ไม่แน่ใจครับ

6. Kee Garage

Kee Garage Guest

0
    0
    0
    เช็คไฟไปที่หน้าครัชไหมคับ และก็ดูมันตัดต่อไหม แอร์ไม่เย็นมีหลายสาเหตุคับ

7. มันไม่ตัดต่อครับ

8. Kee Garage

0
    0
    0
    ลองเช็ครีเลย์ดูคับ

9. อยู่ตรงไหนหรอครับพอดีไม่มีความรู้เท่าไหร่ครับ

10. Kee Garage

0
    0
    0
    ถ้าเช็คไฟมา คอมกลับบ้านเก่า แอร์ผมทำกันเองคับ เลยไม่ทราบค่าใช้จ่ายเลย

11. ขอบคุณครับพี่

12. ผมยัง งงๆ

13. น่าจะเป็นชุดลูกปืนหน้าคลัชน่ะครับ เพราะของผมจะไปทำพรุ่งนี้ (หน้าคลัชไม่จับแอร์ไม่ทำครับ)

14. เท่าไหร่หรอครับพี่รบกวน สอบถามราคา

15. เครื่องหัวฉีดเดิม ๆ ถ้าความร้อนจึ้นสูงมากกล่องจะสั่งให้คอมแอร์หยุดทำงานพร้อมกับไฟเอนจิ้นจะโชว์

16. ตามเม้นบนๆล่ะครับ ยังไงก้อต้องเชค บางที่ อาจเส้นผมบังภูเขาก้อมีนะ ถ้าไม่ได้เชคเอง วิเคาระ ยากมาก เพราะ มันเกี่ยวโยงกันหมด ต้อง ฉอต ต่อ ฉอต เลยครับ เริ่มจากง่ายไปยาก

17. ตามพี่ จำรัส เลยครับ

18. อย่า ตามมา ผมหลงทาง 55555

19. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ตามพี่ Arroon Techasutham. ว่าคับ

20. รีเลย์เปิดฝากระโปรงมาอยู่หน้าซ้ายใกล้กระปุกน้ำ

21. เคยเป็นคับ ผมรอให้เคลื่องเย็นแล้วไปต่อใด้..แอทำงานเหมือนเดิม

22. พอดีผมลองเปลี่ยนฟิวใต้คอลโซลดูครับปรากฎว่าฟิวส์ขาดลองเปลี่ยนใหม่ เปิดได้แปปเดียวก็ขาดอีก

23. กลับมากรุงเทพเลยไปถามช่างแถวบ้านเค้าบอกว่าฟิวส์คอย หน้าคอมแอร์น่าจะเสีย เปลี่ยนก็2500ครับ เลยยังไม่เปลี่ยนกลับมาถามพวกพี่ๆก่อน

24. 2500แพงไปรึป่าวครับ

25. อยู่แถวไหนครับ

26. ขออณุญาติ ตอบนะครับถ้าผิดยังไงก็ อภัยด้วย กลัวสมาชิกท่านนี้เสีย โอกาสครับ

อ๋อครับพี่ ผมไม่มีความรู้ครับเลยถามพี่ๆที่มีประสบการณ์ก่อน ผมอยู่ สะพานใหม่ครับ ดอนเมือง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้