เครื่อง 4G 63T วางใน ซีเดี่ย ได้มั้ยครับ ขอความกรุณาตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Go_*-*_0_0 เอ็กครับ, 9 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    คืองี้ครับ รถผมภายนอกแปลงเป็นโว 8 ไปแล้วแต่อยากแรงบ้าง
    ไอ้เครื่อง 4G 63T อะครับ วางในซีเดี่ยได้มั้ยครับ
    แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ(พร้อมค่าวาง)
    อู่ใหนบ้างครับที่มีฝีมือด้าน อีโว อะครับ
    ถ้าไม่ได้ มีเครื่องอะไรที่วางได้บ้างครับ(ที่ขับสี่อะครับ)
    ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณมากๆครับบบบบบบบบ

1. ช่วยทีนะครับ ด่วนมากๆเลย มีคนมาท้าผมไว้อะครับ
    มีอีโว 3 คันนึงสีดำ มีRPM ตัวใหญ่ หน้าจอสี แดงมาตีคู่ผม
    แล้วเปิดกระจกมาหาว่ารถผมอ่อนมากๆ เขาว่างี้ครับ แล้วเค้าก็แจก
    นิ้วให้ตัวนึงครับ ตัวใหญ่มาก ขอความช่วยเหลือที่ครับ
    ขอรบกวนเวลา พี่ซักแปปนะครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณมหาศาล เลยครับ;);):D:D:eek::)

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    วางได้อยู่แล้วคับ ผมทำที่อู่โบทแกราจ เรื่องราคาลองโทรไปคุยดู 0879958867, 0890516611

3. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    เครื่อง 456789 ก้อจะตรงรุ่น หันหัวทางเดียวกัน จบไม่บานปลาย รหัส 4G63T มีในอีโวทุกรุ่นอยู่แล้วคับ 123 vr4 ไม่แนะนำ จบไม่สวยคับ

4. ขอบคุณมากๆครับ
    แต่มีปัญหาอยู่เรื่องนึง
    คือว่าพวกเกียร์อะครับ รถเพื่อนผมก็จะทำ
    แต่ถ้าจะแปลงจากเกียร์ออโต้ เป็น ธรรมดาอะครับ
    ปัญหาจะมากมายมั้ยครับ ถ้าแปลงได้ต้องแปลงอะรัยบ้างครับ
    ค่าใช้จ่ายมากมายหรอป่าวคับ แล้วมีอู่อะรัยบ้างที่ฝีมือดีๆอะครับ
    รบกวนทีครับ ขอบคุณคราบบบบบบบบบบบบบบบ

5. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    เครื่อง มาพร้อม เกียร์ อยู่แล้วคับ หลักการทำอีโว ไม่เหมือนกระบะ วางเจ หรือว่ารถจ่ายกับข้าววางเครื่องนะคับ
    อีโว ทำแล้ว เครื่อง แพหน้าหลัง ตอ้งมาให้ครบ ไม่ครบงานเข้าแน่คับ ทำทั้งทีต้องขับสี่ อย่าทำไม่ครบเพราะรถเราจะไม่มีราคาเลย
    ถ้าขี้เกียจทำก้อหาซื้อมือสองก้อได้คับ ที่แปลงมาครบๆ เปลี่ยนกล่องใบ ก้อวิ่งแล้วคับ ถ้าเอาเช็ง ตามถนน ไม่แนะนำคับ ตายเปล่า ไม่มีถ้วยจบข่าว

MooJa ถูกใจสิ่งนี้
  6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมไม่อยากแนะนำให้เลย
    ตามที่คุณบี กล่าวไว้ในตอนท้ายนั้นแหละครับ
    เพราะจุดประสงค์คือคุณจะวางเครื่องไปทำอะไร????

วางไปเพื่อขับแข่งกันบนถนน ผมไม่สนับสนุน

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ ที่เป็นห่วง
    ที่ผมวางเครื่องไปก็ลงสนามอยู่แล้วหละครับ
    ผมก็ไม่ได้ตั้งใจจะเอาไปซิ่งตามถนนหรอกครับกลัวเดือดร้อนเหมือนกันครับ อิอิ
    ก็คือว่าประสบการผมยังน้อยครับ อายุยังแค่ 16 ปลายๆ เองครับเลยขอคำปรึกษาจากผู้รู้อะครับ
    ผมก็ขอโทษทีนะครับที่ไม่ได้บอกจุดประสงค์ของการวางเครื่องของผม
    ผมขอบคุณมากๆครับที่เป็นห่วง ผมรู้สึกว่าผมยังมีคนห่วงใยเยอะแยะเลยครับ
    ของคุณจริงๆครับ แต่ถ้ามีแนวทางการปรับแต่งก็บอกๆผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้