New Lancer กะ Cedia อันเดียวกันมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kenjuro, 7 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenjuro

kenjuro New Member Member

5
    0
    1
    ถ้ามันไม่ใช่อันเดียวกันแล้วมันต่างกันอย่างไรเหรอคับ ขอบคุณครับ :confused:

2. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    บอดี้เดียวกันครับ แค่ปั้มเบรกของนิวจะใหญ่กว่า ซีเดีย เครื่องซีเดีย มี1600 กับ 1800 แต่ของนิวจะมี 1600 กับ 200 ดุมล้อนิวจะเปน 4 รู144 ของซีเดีย จะเปง 4รู100 รู้แค่นี้แหละครับ ถ้าท่านอื่นมีไรเพิ่มเติมก้อบอกและกาน

3. nueng . san

nueng . san New Member Member

1
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

4. @ N-o-n-G-T-e-E @

@ N-o-n-G-T-e-E @ New Member Member

1
    0
    0
    นิวกับซีเดียต่างกันหลายอย่างครับ เช่น

โช๊ค นิวจะใหญ่กว่า
    กันชนหน้าหลัง ไฟหน้าหลัง ฝากระโปรงหน้าหลัง ดุมล้อ แก้มหน้าซ้ายขวา ก็ไม่เหมือน ผ้าเบรคนิวหนากว่า นิวมีเหล็กกันโครงแต่ซีเดียไม่มี เบรคนิวเป็นดิส 4 ล้อ ซีเดียเป็นหน้าดิสหลังดรัม
    บอดี้เหมือนกันครับ โครงเหมือนกันครับ

ถ้าผมเอานิวมาเปลี่ยนตูดเป็นซีเดีย ผมก็เปลี่ยนแค่ กันชนหลัง ไฟท้าย ฝาท้าย แค่นี้ ตูดนิวก็จะกลายเป็นซีเดีย ถ้าผมจะเป็นหน้าด้วยผมก็เปลี่ยนแก้มซ้ายขวา ไฟหน้า กันชนหน้า กับฝาหน้าก็เป็นซีเดียแล้ว

ส่วนเครื่องยนต์ จะเหมือนกันครับ เป็น 4G18 ถ้าเป็นนิว 2006 ก็จะต่างกันที่ คอไอดีครับ ภายในเหมือนกันหมดครับ แต่กันที่วัสดุ เช่น หนังไม่หนัง และปลีกย่อยอื่นๆเล็กน้อย

5. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้