ตัวนี้รั่วเบรคไม่อยู่ ต้องทำไงดีคับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Junjao Nutthawit, 18 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Junjao Nutthawit

Junjao Nutthawit Guest

0
    0
    0
    ตัวนี้รั่วเบรคไม่อยู่ ต้องทำไงดีคับพี่ๆ

2. Kom Anuson

Kom Anuson Guest

0
    0
    0
    ต้องเปลี่บนเท่านั่นครับ หามือสองยี่ปุ่นราคาประมาน500-600บาทครับ

3. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่ Kom Anuson

4. รั่วตรงจุดไหนคับ ถ้ารั่วตรงลูกยางกลมๆ สีดำ ก็อุดได้เลย ใช้อีฟอกซี่ดินน้ำมันอุดก็ได้....แต่ถ้ารั่วรอยต่อ หรือ รูน็อต ต้องเปลี่ยนสถานเดียว

5. Ling Nava

Ling Nava Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนเลยครับ

6. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับพี่ๆ

7. ขอเสริมนิดนะคับ....ตัวกระจายแรงดันเบรค ตรงรุ่นหายากมากกกก แต่ก็พอมี....จริงๆ แล้วเอาของ Civic 92 แทนได้ แต่ขายึดรอน็อตจะไม่ตรง

8. อ้าว ขายึดรูน๊อตไม่ตรงแล้วจะขั้นน๊อตเข้าไปได้งัย ตาเอ๋ ต้องหาน๊อตเอียง ๆ มาขันด้วยนะซิ

9. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    หาจุดรั่วก่อน

10. ขันน็อตได้หนึ่งตัว จากสองตัว....ลองสังเกตุดูว่า ของ Accord 88 กับ Civic 92 ตัวบอดี้ตัวกระจายแรงดันเบรคจะเหมือนกันเลย ต่างกันที่ตัวขายึดเท่านั้นเอง

11. ผมมีตัวกระจายแรงดันทั้งของ Accord 88 กับ Civic 92 ยืนยันว่าเหมือนกัน ต่างกันแค่ขายึด มันจะขันน็อตได้แค่ตัวเดียว

12. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ

13. แต่น๊อตตรงใช่ป่าว น๊อตไม่เอียง อิอ

14. อะไรเอียงอะป๋าน้องงงงง

15. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    แล้วผมจะหาเจ้าตัวกระจายแรงเบรคจากที่ไหนได้อะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

16. น๊อตเอียง

17. อยู่แถวไหนอะคับ แถวท่าพระมีร้านอะไหล่อยู่ร้านนึง....โสธรอะไหล่ STA เลย The Mall ท่าพระไปหน่อยนึง....แต่ราคาแรงโครตตตต

18. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ผมอยู่แถวลาดพร้าวครับพี่ Anuphan Sukhasvasti

19. โสธร มันมีอะไหล่ของ 88 เกือบทุกชิ้น แต่ราคาไม่เป็นมิตรกับกระเป๋าตังค์เท่าไหร่

20. รู้สึกตอนนี้ โสธรขายตัวกระจายแรงดันเบรค ตัวละ 800 มั้ง (ถ้าจำไม่ผิด)

21. เชียงกงบางนาก็น่าจะมี ลองเดินๆ ดู ที่ร้านพี่บอย 88 ก็อาจจะมี ลองถามดูคับ แต่ราคาไม่แน่ใจ

22. Junjao Nutthawit

0
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบพี่

23. ข้อความนี้ ถึงป๋าน้องงงงง น่ะ.....น็อตเอียงก็แล้วไป นึกว่าอย่างอื่นเอียงซะอีก....ว่าแต่ เอียงซ้าย หรือ เอียงขวา อะป๋าน้องงงงง......อิอิ

แล้วแต่รูน๊อตนะน้าเอ๋ ผมปรับได้หมด จะให้ซ้ายหรือขวา อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้