เวลาใส่เกียรย์ถอยหลังมันดังกี๊กๆเครื่องขยับครับเปนเพราะอะไรครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พีรันธร มารังค์, 19 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาใส่เกียรย์ถอยหลังมันดังกี๊กๆเครื่องขยับครับเปนเพราะอะไรครับ

1. เกีรย์ออโต้ครับ

2. Ling Nava

Ling Nava Guest

0
    0
    0
    ยางแท่นเครื่องป่าว

3. มันแตกครับ ราคาแพงมั๊ยใครมีบาง

4. แต่เครื่องยนต์ขยับมากมีเสัยงดังมากเลยครับจะมีตัวอื่นที่สร้างปัญหาอีกมั๊ยครับ

5. ตัวแว๊กกั๊มเกี่ยวเปล่าครับ

6. เรื่องเสียงดังตอบยากมาก เพราะคนตอบจะไม่ได้ยินเสียง ถ้าเข้าเกียร์ถอยแล้วเครื่องกระดก ก็เป็นไปได้ว่ายางแท่นเครื่องตัวที่อยู่บนคานแร็ค ลองเปลี่ยนตัวนี้ดูก่อนครับ

7. เหมือนกับครัชมันไม่จับดังกึงเครื่องขยับครับ

8. จบข่าวครับสายเกียร์ขาด ขอบคุณพี่ๆครับ

9. ถ่ายรูปให้ชมทีครับ

10. ไม่ใช่สายเกียร์ช่างบ้านนอกว่ามั่วครับ ตอนนี้เครื่องยนต์ปกติแล้วใส่เกียร์ไม่ดังกึ๊กๆแล้วปัญหาต่อมาใส่เกียร์รถออกตัวเลยรอบปกติ ทั้งไม่ได้เร่งเลยครับ

ปลดว่างดับ เฮ้อยอมละพรุ่งนี้ลากเข้าอู่ครับหรือพี่ๆมีอะไรแนะนำบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้