น้ำมันเกียร์กับเพาเวอร์ใช้ร่วมกันได้มั๊ยครับ ผมเช็คน้ำมันเกียร์มันเหมือนเพาเวอร์เลยครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย พีรันธร มารังค์, 19 ธันวาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันเกียร์กับเพาเวอร์ใช้ร่วมกันได้มั๊ยครับ ผมเช็คน้ำมันเกียร์มันเหมือนเพาเวอร์เลยครับ

1. Watz Katsu

Watz Katsu Guest

0
    0
    0
  2. Watz Katsu

0
    0
    0
    ออโต้นะคับ

3. น้ำมันเกียร์มันเกินมากครับมันจะเกี่ยวกับใส่เกียร์แล้วรถพุ่งออกเลยทั้งที่ไม่เหียบคันเร่งน่ะครับ

4. ไล่หมดแล้ว จุนแก๊ส สายเว๊กกั๊ม รอบเครื่อง

5. เฮ้อ จะเหลือก็จะถ่ายน้ำมันเกียร์ สายน้ำมันเกียร์ครับลองดูอีกที หึหึทำเองครับหาช่างไม่มีแร้ว

6. Wittaya Piluek

Wittaya Piluek Guest

0
    0
    0
    นำ้มันเกียร์ออโตต้องติดเครื่องวัดนะครับ

7. ครับผมมันเกินที่วัดมานิดหนึ่งครับ

8. ใส่เกียร์ถอยมันพุ่งเลยครับ ปกติเราจะเหยียบคันเร่งรถถึงจะเคลื่อน

9. Watz Katsu

0
    0
    0
    รอบสูงหรือป่าวคับ

10. ลดไฟ/จูนแก๊ส/รอบเครื่องหมดแล้ว แก๊สหมดไปถังหนึ่งเลย 555

11. รอบเปิดแอร์ 1200 ปิดแอร์ 1800 ครับ

12. Wittaya Piluek

Wittaya Piluek Guest

0
    0
    0
  13. ลดลงดับเวลาเปิดแอร์

14. Watz Katsu

0
    0
    0
    รอบสูงคับ

15. เพิ่มแก๊สรอบ 2200 ไปโน่เลยครับ

16. ครับพุ่งนี้จะลองอีกทีคับผมขอบพระคุณมากๆครับ

17. Watz Katsu

0
    0
    0
    เดินเบา 700 - 900 พอคับ อย่าเกิน

18. Tee Rungsit

Tee Rungsit Guest

0
    0
    0
    รอบเยอะไปเลยพุ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้