ไมล์ น้ำมัน ขึ้นๆ ลงๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย olenv, 30 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. olenv

olenv Guest

0
    0
    0
    ไมล์ น้ำมัน ขึ้นๆ ลงๆ เพื่อน เคยเป็น บ้างไหมครับ
    เวลาขึ้นจะ เลย ตำแหน่ง F พอขับๆ ไป จะลงเอง อยู่ในระดับ ของน้ำมันปกติ
    เคยไปให้ช่างลอง เช็ค พวกบอก ขั้วสกปรก ซักพักก้อเป็นอีก
    เคยถอดลูกลอย มาดู แล้ว ปกติ
    มีใครมมีความรู้ หรือ มี Diagram wiring บ้างครับ

2. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมยังไม่เคยเป็นกับเกย์น้ำมันเลยคับ แต่ผมเคยเจอกับเกย์วัดความร้อนคับ
    เปิดกุญแจ ความร้อนขึ้นฮีตเลยคับ พอสตาร์ทเสร็จ ตกลงมาปกติคับ
    แต่เป็นอยู่ไม่กี่ที ก็กลับมาปกติเหมือนเดิมคับ
    ผมว่าน่าจะเป็นที่ระบบไฟนะคับ แต่ผมก็ไม่เป็นเหมือนกัน แฮะๆๆๆ..... ; )

3. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครทราบจัดให้หน่อยครับ
    รถตู้ที่ทำงานผมก็เป็นนะ แต่ขับสักพักมันก็ลงปกติก็เลยไม่ได้เอาไปซ่อม...:)

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    รอผู้รู้ครับ

5. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    รอฟังด้วยคนบางทีผมก็เป็นครับแต่ไม่ได้ติดใจอะไร

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    พิมพ์คำว่า "ไมล์น้ำมันขึ้นๆลงๆ" ใน google พอช่วยได้ครับ

สงสัยใน NV พี่-น้องเราคงยังไม่เคยเจออาการนี้ละครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้