ขออนุญาติเรียน สอบถามคับ ใช้หม้อน้ำมิเนียม ความร้อนขึ้น แล้วลงมาระดับปกติ...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Adirek Yapanya, 22 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Adirek Yapanya

Adirek Yapanya Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาติเรียน สอบถามคับ ใช้หม้อน้ำมิเนียม ความร้อนขึ้น แล้วลงมาระดับปกติ กึ่งกลางของเกจวัดคับ จอดรถดู หมอพักน้ำเดือดเเรงมาก ฉีดปุดปาดไปทั่ว พัดลมหมุนปกติคับ เข้าอู่ เปลี่ยนวาว ล้างหม้อน้ำเสร็จติดเครื่อง15 นาทียเครื่องร้อนเป็นเหมือนเดิม หม้อพักเดือด แล้วฉีดปูดป้าด ช่างลองเปลี่ยนฝาหม้อน้ำ ติดเครื่อง 30 นาที น้ำนิ่งเลย แอบดีใจจบช่ะที ผ่านมา2วัน เกจวัดความร้อนดีดขึ้นมาเกินครึ่งแล้วลง แล้วจอดดูรถ ลมออกฝาหม้อพักซี่ๆๆๆๆ น้ำหม้อพักหายหมดเลย ขอผู้รุ้และมีประสบการณ์ด้วยคับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

2. อาจจะโก่งมั้ย

3. คือจะบอกว่าเป็นมาแล้วเหมือนกัน โก่งไป 0.14 mm

4. ขึ้นและลงเหมือนกันเลย น้ำหาย ดันเดือดปุดๆ

5. Arto ArtArt

Arto ArtArt Guest

0
    0
    0
    พัดลมหม้อน้ำปกติมั้ยครับ ลองสังเกตดูนะครับ ผมได้เปลี่ยนเครื่องก็เพราะพัดลมไม่หมุนนี่แหล่ะ อาการแบบที่ว่ามาครับ แต่ก็อาจจะไม่เหมือนกันครับ ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้