4e-fe ยัดโบได้ปะครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Celaboy, 13 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Celaboy

Celaboy Guest

0
    0
    0
    คืออยากจะลงโบอะครับแต่ไม่กล้าอะครับกลัวพัง สรุปมันยัดโบได้ปะครับ พอดีไม่มีตังค์วางใหม่อะครับ เห็นหลายอยู่ ไม่ต่ำกว่า 3 หมื่น เครื่อง+วาง แล้วถ้าเอาชุดโบเดิมของ 4e-fte มาลงได้ปะครับ เห็นมีพวกพี่ๆขายกันอยู่ แล้วถ้าเอาแบบประหยัดสุดเช่น ซื้อแต่เครื่อง แต่เอาเกียร์เดิมจะได้ปะครับ แล้วมันจะสู้เกียร์ของตัวโบได้ปะครับ ผมขับตัว ee101 อยู่อะครับ ขอบคุณครับ

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    4e fe มียัดโบก็ได้นะครับ อย่าบูต หนักๆๆ ไม่พังหรอก
    แล้วเรื่องเกียร์ก้ใช้เกียร์ เดิม ก็ได้นะ ไม่พังหรอก

3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    คนเคยใช้ตัวจริงมา เอง
    :)

4. NOTE@KAZOKU

NOTE@KAZOKU New Member Member

10
    0
    0
    มีแบบยกชุดเลยครับครบเลย 3500 ครับ 084-1224352 โน๊ตครับ

5. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    มีอะไรบ้างอะครับ สนใจครับ

6. Celaboy

0
    0
    0
    บูช เต็มทีได้เท่าไรอะครับเห็นพวกพี่บูชกันที 0.8 แล้วถ้า 4e-fe จะบูชเต็มทีเท่าไรครับ ผมอยู่แถว รามอินทรา ก.ม8 อะครับ ถ้าจะยัดโบค่าใช้จ่ายเท่าไรอะครับ แล้วแถวไหนรับทำบ้างอะครับ เอาแบบร้านทีเซทรุ่นนี้ได้อะครับ กลัวโดนหลอกอะครับ

7. tung@EP 71

tung@EP 71 New Member Member

87
    2
    0
    จะใช้กล่องของอะไรครับ
    สนใจเหมือนกันครับ

8. NOTE@KAZOKU

NOTE@KAZOKU New Member Member

10
    0
    0
    :) มีเฮดเดิม เทอร์โบ อินเตอร์เดิม ท่อไอดี ครับ

9. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    มีแมบเซนเซอร์ ขายนะ
    ยังไงก็ต้องใช่

10. tung@EP 71

87
    2
    0
    แล้วหัวฉีดจะต้องเปลี่ยนรึเปล่าครับ หัวฉีดเดิมจะพอเวลาบูสมาไหม แล้วกล่องจะต้องทำอย่างไรบ้าง ทำ rom รึใช้กล่องของ4e-fteได้เลยไหมครับ ขอผู้รู้ตอบด้วยครับ สนใจมากๆๆๆ ของมีครบแล้ว ติดแต่เรื่องกล่องนี่แหละครับไม่รู้จะทำยังไงกับมันดี

11. chonlayut

1,514
    5
    0
    ใส่4A Gก็พอ ใส่ได้เลย
    กล่องใช้ e ก็ได้นะครับ
    กล่องพร้อมจูน 18000 บาท
    กล่อง f con vpro กล่องเงิน ราคา 26000 พร้อมจูน

12. tung@EP 71

87
    2
    0
    แค่กล่องก็แพงกว่าเครื่องผมแล้วครับ อิอิ :p

13. chonlayut

1,514
    5
    0
    ใส่เท่าที่มีไปก่อนก็ได้นะ
    มีเงินค่อยขยับ

14. Celaboy

0
    0
    0
    แล้วใช้กล่อง 4e-fe ได้ปะครับ หรือว่าต้องใช้กล่อง 4e-fte แล้วถ้ามีชุดโบแล้ว จะเปลี่ยนลูกของ 4e-fte ได้ปะครับ ลูกกับก้านอะครับ เห็นเพื่อนบอกมันจะได้ทนแรงบูสได้ แล้วลูกกับก้านใส่เคื่อง 4e-fe ได้เลยปะครับแล้วไปหาซื้อมือสองได้ที่ไหนอะครับราคาเท่าไร อีกนิดครับ
    พวกเขาเดิมตัวโบมันใส่พอดีกับตัวไม่โบปะครับ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ต้องไปสั่งทำใหม่

15. chonlayut

1,514
    5
    0
    ถ้าน้องมีเงินน้องก็เปลียนทุกอย่างนะครับ
    ถ้าไม่มีเงินก็ใช่แบบนี้ก็ได้นะครับ
    กล่องไม่จำเป็นต้องใช่กล่องเทอร์โบหรอกครับ( ต้องใช่ต้องเดิมนะ )
    ลูกสูบไม่ต้องเปลียนหรอกนะ
    เขาเดิมเทอร์โบใส่ได้ทุกชิ้นเลย
    อย่าลืมเอาตัวต่อกรองน้ำมันเครื่องมาด้วยนะ

16. Celaboy

0
    0
    0
    พี่ครับไอตัวต่อกรองน้ำมันเครื่องมันเป็นยังไงอะครับ งง นึกภาพไม่ออกอะครับ พอจะมีรูปปะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้จริงๆครับ
    อีกนิดครับ เรื่องเงินมีไม่มากอะครับ อยากให้พี่แนะนำสเตปลูกทุ่งที่ครับ แบบแซดดได้ดีอะครับ แล้วมันจะบูสได้เท่าไรอะครับ เห็นตัวโบ ได้สุดที่ 1 บาร์ แล้วอย่างผม set เองนี้จะได้สักเท่าไรอะครับ แล้ววิธีเลือกซื้อชุดโบต้องดูยังไงบ้างครับว่าดีมากน้อยแค่ไหน แล้วพี่พอจะมีชุดโบแบบที่ว่าขายบ้างปะครับ ถ้ามีขอราคาไม่แรงนะครับ อิอิ เห็นมีพี่ๆข้างบนขายครบเลย3000 แต่ถ้าพี่มีขายถูกกว่านี้บอกผมนะครับ ขอบคุณครับๆๆ

17. chonlayut

1,514
    5
    0
    บูตได้ประมาณ 0.8 นะครับ ตัวต่อกรองมันจะมีตัวต่อน้ำมันเข้าเทอร์โบด้วยนะ

18. Celaboy

0
    0
    0
    โบเดิม4e กับ โบ IHI RHB5 แตกต่างยังไงครับ ตัวไหนดีกว่ากันครับ

19. chang_kmitnb

chang_kmitnb New Member Member

123
    0
    0
    ผมเคยเอาโบใส่เองมา ผมใช้ใช ้EE-101 ไม่รุเหมือนกันไหม ใส่ อแดปเตอร์กรองแล้ว ต้องห้อยคอมแอร์ลงนิดหน่อยไหม รับรองว่าวิ่งกว่าเดิมแน่นอน แต่อย่าเหยีบเกินนะ เด่วมัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้