ช่วยแนะนำผมหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย mini, 3 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mini

mini New Member Member

4
    0
    0
    คือผมจะติดซับ JL10w3แล้วจะเล่นลำโพง6นิ้ว4ตัวของอะไรดีคือผมชอบฟังเพลงแนวHIPHOPและเพลงช้าๆฟังสบายยังแนวindy

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    มีงบเท่าไหร่สำหรับลำโพง 6 นิ้ว 4 ตัวคับ

3. rover

rover New Member Member

23
    0
    0
    ลองดูเป็นลำโพงแยกชิ้นของ bostwick extreem ราคาคู่ละ 3900 บาท เป็นของใหม่นะครับ รับรองว่าแนว HIPHOP สามารถเล่นได้เป็นอย่างดีครับ สามารถติดต่อได้ที่ 01-424-4888 แมค (rover)

4. mini

mini New Member Member

4
    0
    0
    มีงบอยู่3หมื่นคับอยากได้แบบจบเลยๆยอมลงทุนแต่สามารถ+เพิ่มงบได้ครับ

5. rover

23
    0
    0
    งบที่ตั้งมานั้นสินค้านะจบแน่นอนครับแต่ลุ่นเรื่องการติดตั้งอีกทีครับ ว่าจะออกมาเป็นอย่างไดครับ ลองดูที่ bostwick extreem น่าจะถูกใจนะครับ ขอบคุณมากครับ

6. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมแนะนำ Boston S60 คับ ลำโพงตัวนี้ถึงแม้ว่าจะไมได้โดดเด่นในด้านเพลงที่เน้นเสียงเบส แต่ในรุ่นนี้จากที่ได้เคยฟังมา ผมว่ามิดเบสที่ได้ค่อนข้างดี ยิ่งถ้ามีแอมป์ขับด้วยแล้วเสียงจะดีขึ้น โดยเสียงแบสจะออกไปทางแนว ทุ้มแบบเนียนนุ่มนะครับ ไม่ใช่เนื้อเสียงทุ้มที่หนัก เป็นเสียงทุ้มที่เรียบง่าย อาจจะมองว่าไม่ได้เข้าทางกับ Hip Hop มากนัก แต่เห็นพี่บอกว่าเน้นฟังเพลง ช้าสบายๆแบบ Indy ด้วย ผมเลยแนะนำลำโพงที่อยู่กลางๆๆระหว่าง 2 แนวเพลง โดยมองไปที่ซับเป็นส่วนประกอบด้วย ยังไงผมก็ไม่ได้ฟันธงว่าตัวที่ผมแนะนำดี แต่อยากจะให้ลองฟังดูคับว่าชอบรึเปล่า โดยอาจจะไปหา Extreme ที่คุณ rover แนะนำ ฟังเปนตัวเปรียบเทียบด้วยว่าชอบตัวไหนมากกว่ากัน แล้วค่อยเลือก ขอให้โชคดีคับ

7. rover

23
    0
    0
    ตอนนี้ลดราคาลงที่ 3600 บาทแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

8. TRUEa31

TRUEa31 New Member Member

15
    0
    0
    crossfire ก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่ ราคาก็ไม่แรงมากด้วย

9. ก้อง

ก้อง New Member Member

6
    0
    0
    งบ 30000 บาท ลองเล่น MOREL HYBRID OVATION ดูครับ หาแอมป์ดีๆด้วยนะครับ แต่ถ้าเล่นตามที่ว่างบกระโดด ไปเกือบๆ 40000 บาทเหมือนกันนะครับ ถ้าชอบแหลมแบบกังวาลใสๆ แนะนำให้ลอง SEAS BASIC ดูอีกตัว 2คู่ประมาณ 16000 บาทเหลืออีก 14000 ไว้หาแอมป์เล่นยิ่งประกบกับตัวนี้บอกเลยว่าสุดยอด SOUNDSTREAM VGA 320.4 รวมๆแล้ว ตก34000 บาท หรืออยากเล่นตัวอื่นลองโทรมาคุยครับ 01-7121882 ก้อง หรือ 09-7807035 คุณกบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้