การวาง Sub รถท้ายตัดติด GAS

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Chocoa, 12 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chocoa

Chocoa New Member Member

123
    1
    0
    คืออยากเห็นรูปท่านใดที่ใช้รถท้ายตัว 3 หรือ 5 ประตูครับว่าวาง SUB กันอย่างไรครับ คือผมคิดจะแขวนลอยแต่กลัว ตูดจะติดถัง มีท่านใดมีรูปการวางไหมครับ ขอตัวอย่างหน่อยครับ ขอบคุณครับ:)

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมแผงไม้วางแอมป์ไว้ด้านบนของถัง
    ส่วนซับแปะด้านท้ายรถเป็นตู้ปิด อ่ะครับ

3. Chocoa

123
    1
    0
    ขอบคุณครับแต่ท้ายของผมมันไม่เหลือที่แล้วอ่ะครับเหลือที่ไม่เกิน 10 ซม อ่ะครับจะตตู้บางก็กลัวเสียงไม่ดี

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมว่าถ้าพื้นที่ไม่อำนวย ก็อย่าตีเลยครับ เพราะถ้าปริมาตรดู้ไม่ดี
    ซับกับแอมป์ไม่ถึงจริง เสียงจะไม่ค่อยถึงหน้ารถอ่ะครับ มันจะดัง
    ตึงๆอยู่ท้ายรถอ่ะครับ

ผมว่าลองมองหาซับสำเร็จรูป ที่เป็นกล่อง ๆมีแอมป์ในตัว ปรับ
    ครอสได้ มีวอลลุ่ม กับซับ 8 นิ้วดีกว่าครับ ใบละประมาณ 4500-5000
    บาท เอามาวางไว้พักเท้าด้านหน้า หรือเอาวางไว้ใต้เบาะก็ได้คับเพราะ
    สูงประมาณ 2 .5 นิ้วอ่ะครับ ไม่เสียพื้นที่ ใส่ 2 ใบ เสียงตึบใช้ได้ อัพ
    ฟรอนท์จริงๆอีกต่างหากเพราะวางไว้ด้านหน้า :)

5. Chocoa

123
    1
    0

น่าสนใจครับ สงไสต้องไปหา ตัวอย่างลองฟังดูละ ความจริงก็ไม่ได้มีงบมากมายอะไรครับ น่าจะเป็นทางออกที่น่าสนใจ แต่ ผมเคยเห็นรถที่คว่ำหน้าซับ ลงไปด้านล่างอ่ะครับ ไม่ทราบว่าดีหรือไม่ดีอย่างไรหรือครับไม่เคยฟังแบบแขวนลอย และไม่มีความรู้ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

6. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    งั้นก็เสียสละ เบาะพิงหลังออกไปแล้วตู้ตู้ขึ้นใหม่ตามรูป

7. gee-za

gee-za New Member Member

15
    0
    0
    subbox ช่วยท่านได้ วางหน้ารถเลย

8. Chocoa

123
    1
    0

ศึกษานานพอสมควรแต่ก็ไม่ได้ฉลาดขึ้นเลย จะติด subbox แล้วครับอยู่แถวแจ้งวัฒนะยังหาร้านไม่ได้เลยไม่ทราบท่านใดมีร้านแนะนำไหมครับ(ติดตั้งด้วย)เอาแบบไม่แพงอ่ะครับ

ขอบคถณครับ:D

9. hata

hata New Member Member

21
    1
    0
    น่าสนใจดีครับ

10. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    รถอะไรครับ ถ้ามีพื้นที่ใส่ซับข้างหน้าเลยครับ เสียงเนียนกว่าซับหลังเยอะเลยคนละเรื่องเลย
    หรือถ้าจะเอา SUBBOX จริงๆก้อได้ครับเอาสิบนิ้วเลยนะครับแต่มันลงได้ไม่ลึกเหมือนซับปกติที่มีตู้เนื่องด้วยช่วงชักมันสั้นกว่าครับ:D มีอะไรโทรมาคุยกันได้ครับ บิ๊ก086-3871266
    เอารูปซับหน้ามาให้ดูด้วยครับ:D

11. Chocoa

123
    1
    0

รถ saab อ่ะครับ พื้นที่ด้านหน้ามีพอสมควร แต่ปัญหาคือ power มันยัดใต้เบาะไม่ได้ติดคาน >< แล้วงบก็ไม่มากด้วย SUB BOX ราคาเท่าไหร่รบกวน pm ด้วยครับ

12. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ไอเดียดีครับ

น่าสน

13. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    งบไม่เยอะน่าจะลองหา ซับท่อบาซูก้า สินะ บ้านหม้อคลองถมลูกละ 1พันก่าๆก็มี

14. moopmon

moopmon New Member Member

1
    0
    0
    ลองดูรูป รถผม volk golf
    power amp 2 ตัวติดพนักพิงเบาะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้