อยากทราบวิธี ต่อไฟเลี้ยวให้ติดพร้อมไฟหรี่

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ฮะ ปู ฮับ, 11 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮะ ปู ฮับ

ฮะ ปู ฮับ New Member Member

105
    0
    0
    อยากทราบวิธี ต่อไฟเลี้ยวให้ติดพร้อมไฟหรี่ แล้วเวลากระพริบก็จะกระพริบสว่างขึ้น แล้วพอแวลาเปิดไฟหรี่ ไฟเลี้ยวก้อจะติดด้วย ใครเคยทำมั่งครับ

แล้วถามอีกอย่างครับ ไฟมุมที่พ่นไปแล้วมันเริ่มซีด จะเอาอะไรเช็ดออกเพื่อที่จะพ่นใหม่ แล้วไม่ทำให้เนื้อพลาสติกเสียอ่ะครับ

2. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
  3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ของผม เจาะ led เพิ่มคับ

4. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    ผมใช้LEDครับ มันไม่ร้อนไม่ต้องห่วงเรื่องฝาครอบไฟละลาย อิอิอิ
    หลอดไฟเลี้ยว 3-5w มันร้อนครับต้องระวัง อิอิอิ

5. chang 97

chang 97 New Member Member

0
    2
    0
    ใช้ledเหมือนกัลคับเพื่อลดปัญหาความร้อนสะสม

6. ฮะ ปู ฮับ

ฮะ ปู ฮับ New Member Member

105
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบ

แล้วเช็ดสีมุมส้มล่ะคร้าบบ พอมีใครทราบมั่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้